Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาข้อมูลเพื่อซื้อPower amp ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาข้อมูลเพื่อซื้อPower amp ครับ

ไปอ่านเจอมา เป็นบทรีวิว Magnet Hyperion reference one ไม่ทราบว่าพอจะใช้เป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจได้หรือเปล่าราคาอยู่ที่ประมาณ 65K ไม่ทราบว่าจะคุ้มมั้ยเมื่อเทียบคุณภาพกับราคา จะเอามาใช้ฟังเพลงทุกๆแนว(แล้วแต่อารมณ์ ทั้งหวาน+ดุดัน)
    และถ้าเทียบกับของนอก(ของใหม่)ในราคาเท่ากันมียี่ห้อไหนน่าสนใจบ้างครับ ลำโพงที่คิดไว้ในใจคือ Mornitor audio RX6 หรือ PARADIGM : MONITOR 9
    ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยชี้แนะครับ

http://www.magnetaudio.com/store/tem...20Hyperion.pdf

Mornitor + Rotel ก็ได้ครับ ชุดนี้ฟังได้ทุกแนว ร็อค แดนซ์ เพลงร้อง เพลงตลาด ลูกทุ่ง เพื่อชีวิต เกาหลี ดูหนัง
    ผู้นำเข้าเจ้าเดียวกัน ไปจัดกับเฮียที่นำเข้าโดยตรงเลย เฮียพูดดีมาก
    Hyperion ท่าทางมันจะได้หวานอย่างเดียว

ใช้ Hyperion Reference One ต้องใช้กับปรี Janus Reference ONE ที่ออกแบบมาคู่กัน เพื่อผลลัพธ์ที่ได้100%
    Last edited by naraklive; 15 Dec 2010, 11:48:36.

Comment

Originally posted by naraklive View Post
      Mornitor + Rotel ก็ได้ครับ ชุดนี้ฟังได้ทุกแนว ร็อค แดนซ์ เพลงร้อง เพลงตลาด ลูกทุ่ง เพื่อชีวิต เกาหลี ดูหนัง
      ผู้นำเข้าเจ้าเดียวกัน ไปจัดกับเฮียที่นำเข้าโดยตรงเลย เฮียพูดดีมาก
      Hyperion ท่าทางมันจะได้หวานอย่างเดียว
      ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ท่านใดใช้Hyperion อยู่ขอความเห็นหน่อยครับ

Comment

เคยฟัง Mornitor audio RX6 กับแอมป์ bryston+ cd moon พริ้วมาก แต่เรื่องดุดันไม่น่าจะไปแนวนี้นะ เบสลึกไม่ค่อยออก มีแต่เบสต้นอ่ะ

Comment

Working...
        X