Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้เป็นที่เกมส์หรือลำโพงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้เป็นที่เกมส์หรือลำโพงครับ

ยกตัวอย่างเกมส์ call of duty เวลาที่เรายิง เสียงปืนมันจะมีแค่เสียง แต่ไม่มีซับ ออก แต่ถ้าเป็นเสียงที่รอบๆ เช่นฟ้าผ่า เสียงพูด เสียงรถ จะมีซับออก เป็นเกือบทุกเกมส์เลยครับ เลยไม่รู้มันเป็นที่เกมส์หรือเป็นที่ลำโพง 5.1 ของผม (ใช้ creative 5.1 รุ่นเก่าแล้ว น่าจะประมาณ 3500 ตอนที่ซื้อมา) ลองเซตในออฟชั่นแล้ว FX volume ก็ปรับเต็ม

ปืนส่วนมากมันก็ไม่มีซับอยุ่เเล้วนี่ครับ -*-

Comment

Originally posted by sleipnir View Post
      ปืนส่วนมากมันก็ไม่มีซับอยุ่เเล้วนี่ครับ -*-

มีนะครับ อย่างพวก sniper หรือ บาซูก้า ลองดูพวกหนัง เกี่ยวกับสงครามก็ได้ครับผม

Comment

ขึ้นอยู่กับความถี่ของเสียง นั้นด้วยมั้งครับ
        ว่าความถี่ไหน ควรจะออกลำโพงดอกอะไร

Comment

Originally posted by nonmoziac View Post
          มีนะครับ อย่างพวก sniper หรือ บาซูก้า ลองดูพวกหนัง เกี่ยวกับสงครามก็ได้ครับผม
          ปกติเสียงพวกนี้ออกนะครับ

Comment

black ops ใช่ไหมครับ

ถ้าใช่ เกมส์มันไม่คอ่ยสมบูรณ์เท่าไหร่

หาตัวแท้ๆมาลงดีกว่าครับ

Comment

มันเกี่ยวกับความถี่ของเสียงน่ะครับ ปืนที่เสียงแหลมๆจะไม่มีเสียงความถี่ต่ำ แต่ผมก็อยากให้มันออกซับสะใจๆเหมือนกัน 55+

ถ้าพูดถึงเครื่องดนตรีอย่างเช่นกลอง เสียงฉาบจะไม่ออกซับเพราะเป็นเครื่องดนตรีความถี่สูง แต่กระเดื่องจะออกซับชัดเจนเพราะเป็นเครื่องดนตรีความถี่ต่ำ

Comment

เอาซับอะไรละครับ ปืนไม่มีซับนะแต่เสียงพูดมีซับ ไทย - อังกฤษ

Comment

Working...
                X