Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by pheet13 View Post
    ตอนปรับ option เพราะ GPU มันก็ออนปกติครับ แต่ มันดันใช้ การ์ด Intel Hd นี่ซิครับ

ฝรั่งมันก็เป็นกันครับ ดูจากจากลิงค์นี้ครับ

http://forums.totalwar.com/showthrea...n-preferences?

GPU ออนแต่มันไม่ให้ใช้ GT540Mครับ จากที่ผมอ่าน เขาบอกว่าจะแก้ไขไดเวอร์ให้เดือนกันยายนครับ
    คงต้องรอไดรเวอร์ใหม่

Comment

• Originally posted by Hang998 View Post
      แนะนำ 275.33 และ 280.26 ใหม่
      ขอบคุณครับ

Comment

• ได้ผลเป็นไงบอกด้วย

Comment

• ส่วนของผม ผมติดต่อไปทางศูนย์ asus แล้วครับ เขากำลังหาทางแก้ไขปัญหาอยู่ครับ เพราะมันใช้ไม่ได้หลายเกมส์มากๆครับ อย่าง starcraft 2 GPU ก็ออน ครับ แต่มันบังคับใช้กราฟฟิคของ Intel Hd เหมือนเดิมครับ ทำให้เล่นเกมส์ไม่ได้หลายเกมส์ครับ หรือเล่นได้แต่กระตุกครับ
          คงต้องรอให้ระบบ optimus ดีกว่านี้ครับ

Comment

• ผมลง driver ใหม่แล้ว เท่าที่ลองดู ยังไม่มีปัญหาใดๆ
            ใช้ Y570 ดีหน่อย สั่งการ์ดจอได้ เลยไม่เจอปัญหา
            ผลต่างที่ได้ ภาพเนียนขึ้น ของเก่าเจอกราฟฟิกมากๆ
            ภาพจะไม่ค่อยลื่นตรงกลางๆจอ เป้นเส้นๆ

ขอบคุณท่าน Hang998 ที่ให้ข้อมูลดีๆด้วยครับ

Comment

• Originally posted by pheet13 View Post
              ส่วนของผม ผมติดต่อไปทางศูนย์ asus แล้วครับ เขากำลังหาทางแก้ไขปัญหาอยู่ครับ เพราะมันใช้ไม่ได้หลายเกมส์มากๆครับ อย่าง starcraft 2 GPU ก็ออน ครับ แต่มันบังคับใช้กราฟฟิคของ Intel Hd เหมือนเดิมครับ ทำให้เล่นเกมส์ไม่ได้หลายเกมส์ครับ หรือเล่นได้แต่กระตุกครับ
              คงต้องรอให้ระบบ optimus ดีกว่านี้ครับ
              มันห่วยมากจริงๆครับ Asus ไม่รู้มันจะออกเทคโนโลยีใหม่ๆ่ทำไม

การ์ดจอ Nvidia ของ ค่ายอื่นที่เป็นตัวเดียวกันเล่นได้สบาย แต่ขายยี่ห้อนี้ให้ลูกค้าหลายคนแล้ว

ส่วนตัวผมเองลองไปซื้อตัวนี้มาลอง http://www.***********/r/redirect?id=357239

แม่ม ดันลงไดร์เวอร์การ์ดจอได้บ้างไม่ได้บ้าง ต้องเอาของ..... ตัวอื่น ยี่ห้ออื่นมายัด

แถมเอาไปให้ศูนย์มันลงให้ ันก็บอกว่าไดร์เวอร์ยังไม่ออก

แล้วเวบก็เสียบ่อยหาโหลดไม่ได้อีก (ผมซื้อประมาณเดือน มีนา-เมษา จำวันไม่ได้)

จากความรู้สีกที่เป็นบวก พลิกจากหน้ามือเป็นหลังเท้ากับค่ายนี้เลย

ไม่ใช่ว่าไปว่าของเค้าไม่ดีนะ

แค่ ยี่ห้อดัง แต่ไม่ update

ตอนนี้ถูกใจกับตัวนี้ http://www.manager.co.th/CBizReview/...=9540000043883

Last edited by topsnk; 25 Aug 2011, 09:43:30.

Comment

• Originally posted by topsnk View Post
                ส่วนตัวผมเองลองไปซื้อตัวนี้มาลอง http://www.***********/r/redirect?id=357239

แม่ม ดันลงไดร์เวอร์การ์ดจอได้บ้างไม่ได้บ้าง ต้องเอาของ..... ตัวอื่น ยี่ห้ออื่นมายัด

แถมเอาไปให้ศูนย์มันลงให้ ันก็บอกว่าไดร์เวอร์ยังไม่ออก

แล้วเวบก็เสียบ่อยหาโหลดไม่ได้อีก (ผมซื้อประมาณเดือน มีนา-เมษา จำวันไม่ได้)

จากความรู้สีกที่เป็นบวก พลิกจากหน้ามือเป็นหลังเท้ากับค่ายนี้เลย

ไม่ใช่ว่าไปว่าของเค้าไม่ดีนะ

แค่ ยี่ห้อดัง แต่ไม่ update
                ASUS X42DY AMD Radeon HD 6470 ? ลองโหลดไดรเวอร์ลิ้งนี้

http://support.amd.com/us/gpudownload/Pages/index.aspx
                Last edited by Hang998; 25 Aug 2011, 09:51:29.

Comment

• Originally posted by Hang998 View Post
                  ASUS X42DY AMD Radeon HD 6470 ? ลองโหลดไดรเวอร์ลิ้งนี้

http://support.amd.com/us/gpudownload/Pages/index.aspx
                  ช่วงแรกน่ะคับ ที่ใช้ไม่ได้

ตอนนั้น Asus ยังไม่มีดร์เวอร์ออกมาครับ

แบบกว่าทางศูนย์ยังทำให้ผมไม่ได้เลย

555+

Comment

• ตอนนี้ที่มีก็ยังใช้ได้ไม่ดีอยู่เลยครับสำหรับไดเวอร์ ดันทำมาหลอกเราอีก ให้GPU ออนแต่ไม่ไปใช้ตัวไม่แรง เอาจริงๆผมว่าเป็นทุกเกมส์เลยด้วยซ้ำ

ที่แรกกะซื้อมาใช้ทำงานเล่นเกมส์โชกุล2 แต่เจอปัญหาเลยพยายามแก้ไข จนป่านนี้ก็แก้ไขไม่ได้ครับ ก็เลยคงทำได้แค่รอไดเวอร์ตัวใหม่ที่เขาบอกว่าทำอยู่

อันนี้ก็ไม่รู้ว่าจริงหรือป่าว แต่ยังไงผมก็เซ็งเหมือนกันครับ จะใช้งานในส่วนนี้หรือไม่ใช้งานในส่วนนี้แต่ทำมาแล้วไม่สมบูรณ์ ผู้บริโภคก็เสียความรู้สึกอยู่ดีคับ ทั้งๆที่เคยไว้ใจยี่ห้อนี้

Comment

• Originally posted by HPP View Post
                      ขอบคุณมากนะครับ ทำได้โดยใช้ไฟล์ INF MOD จากหน้าเว็บครับ
                      มีปัญหาอย่างนึง คือ ผมปรับความสว่างหน้าจอ ไม่ได้ครับ ซึ่งน่าจะเกิดจากใช้ driver สำหรับ Optimus แน่ๆเลย เพราะ GT540m ผมไม่มี Optimus
                      และสงสัยคงต้องกลับไปใช้ driver ตัวเก่าจากเว็บ asus แล้วแหละครับ

Comment

• .
                        Last edited by Hang998; 25 Aug 2011, 20:46:22.

Comment

• เจอของท่านอื่น ปัญหามากมาย
                          ดีน่ะของเรารอดตัวไป หรือมันยังไม่มาหว่า
                          สู้ๆเข้าแล้วกัน อิอิ เอาใจช่วย

Comment

• Dear Valued Customer,
                            >
                            > For this issue, please refer to the attached document to switch the graphic cards of your laptop.
                            >
                            > If you can't receive the attachment, please download the optimus whitepaper from NVIDIA directly. Here's the link. The whitepaper is located in the left column.
                            > http://www.nvidia.com/object/optimus_technology.html
                            >
                            > Then open the document and turn to page 17. Please do the setting according to the whitepaper to switch the graphic cards.
                            >
                            >
                            >
                            >
                            >
                            > If having any problems, please don't hesitate to contact us.
                            >
                            > Best Regards,
                            > May
                            > ASUS Customer Service Center

ASUS ตอบมาแบบนี้ผมเอามาให้ดูครับซึ่งเขาก็ยังคิดว่ามันใช้ได้ดีอยู่ แล้วก่อนหน้านี้บอกว่ากำลังพยายามอัพเดดไดร์เวอร์ใหม่

Comment

• ASUS N53SV การ์ดจอ GT540 ตอนนี้ driver ตัวไหนเวิร์คสุดอ่าคับ ผม***งเหินจากบอร์ดนี้ไปนาน ไม่ได้เข้ามาเช็คเลย เอาเครื่องไปลง Windows ใหม่ ดันลืมเก็บ Driver ตัวที่ใช้เอาไว้ ช่วยแนะนหน่อยคับ

Comment

• Originally posted by manuisall View Post
                                ASUS N53SV การ์ดจอ GT540 ตอนนี้ driver ตัวไหนเวิร์คสุดอ่าคับ ผม***งเหินจากบอร์ดนี้ไปนาน ไม่ได้เข้ามาเช็คเลย เอาเครื่องไปลง Windows ใหม่ ดันลืมเก็บ Driver ตัวที่ใช้เอาไว้ ช่วยแนะนหน่อยคับ
                                280.26 WHQL

Comment

Working...
                                X