Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Hang998 View Post
    280.26 WHQL
    ขอบคุณครับ ตอนแรกยังลังเลระหว่าง 280.19 กับ 280.26 มีคนมาการันตีอย่างนี้ต้องลองตัวล่าสุดซะหน่อย

Comment

• ขอวิธีตรวจสอบกาดจอโน๊คบุคหน่อยคับว่าดูตรงไหนในวินโด้เช่น เครื่อง ติตสติกเกอรที่เครื่องติด GT 540M 1G. ผมจะตรวจสอบในวินโด้ตรงไหนได้คับว่ามันเป็น GT 540M 1G. จริงๆ

ขอบคุณคับ จากมือใหม่คับ ดูจาก gpu z แล้ว งงไม่เห็นเหมือนของpcเลยคับสอนดูหน่อยคับ

Comment

• Originally posted by chailat View Post
        ขอวิธีตรวจสอบกาดจอโน๊คบุคหน่อยคับว่าดูตรงไหนในวินโด้เช่น เครื่อง ติตสติกเกอรที่เครื่องติด GT 540M 1G. ผมจะตรวจสอบในวินโด้ตรงไหนได้คับว่ามันเป็น GT 540M 1G. จริงๆ

ขอบคุณคับ จากมือใหม่คับ ดูจาก gpu z แล้ว งงไม่เห็นเหมือนของpcเลยคับสอนดูหน่อยคับ
        ดูใน GPU-Z นั่นแหละครับ ด้านล่างสุดโปรแกรมมันมีให้เลือก 2 อันเป็นของออนบอร์ดกับ Nvidia
        นี่ตัวอย่างครับ

Comment

• Originally posted by freeedom View Post
          ดูใน GPU-Z นั่นแหละครับ ด้านล่างสุดโปรแกรมมันมีให้เลือก 2 อันเป็นของออนบอร์ดกับ Nvidia
          นี่ตัวอย่างครับ
          [ATTACH=CONFIG]1319143[/ATTACH]
          ขอบคุณคับท่าน

Comment

• รบกวนหน่อยนะครับ
            ผมใช้ Lenovo y460 ตัวGforce gt425M optimus น่ะครับ เจอปัญหาที่อยากให้ช่วยหน่อยนะครับ
            ปัญหาของผมคือว่า ใช้ Solidwork2007 มันกระตุกคอด อ่ะครับ ทำยังไงดีเอ่ย ลองปรับให้โปรแกรมมันใช้ การ์ดจอรันแล้วก็ยังกระตุก พอจะมีวิธีช่วยผมไหมครับ
            มันกระตุดคอด คอด เลยนะ ผมก็เครียดเลยเพราะผมเรียนแล้วทำตามอาจารย์ไม่ทัน
            แล้วเพิ่งถอยมาช่วงต้นปีเองด้วย ไม่คิดว่ามันจะกระตุก
            **รบกวนหน่อยนะครับ

Comment

• Originally posted by Shiroda View Post
              รบกวนหน่อยนะครับ
              ผมใช้ Lenovo y460 ตัวGforce gt425M optimus น่ะครับ เจอปัญหาที่อยากให้ช่วยหน่อยนะครับ
              ปัญหาของผมคือว่า ใช้ Solidwork2007 มันกระตุกคอด อ่ะครับ ทำยังไงดีเอ่ย ลองปรับให้โปรแกรมมันใช้ การ์ดจอรันแล้วก็ยังกระตุก พอจะมีวิธีช่วยผมไหมครับ
              มันกระตุดคอด คอด เลยนะ ผมก็เครียดเลยเพราะผมเรียนแล้วทำตามอาจารย์ไม่ทัน
              แล้วเพิ่งถอยมาช่วงต้นปีเองด้วย ไม่คิดว่ามันจะกระตุก
              ลองโหลด NVIDIA TEST TOOL จากหน้าแรกมารันดูครับว่ามันเปิดหรือยัง
              ลองคลิกขวาโปรแกรมที่จะรันจะเห็นเมนู เรียกใช้กับตัวประมาลผลกราฟฟิก แล้วเลือก ......nvidia ครับ

Comment

• Originally posted by Shiroda View Post
                ไม่แน่ใจว่าคุณลงวินโด้เองหรือไม่ ?

วิธีแก้เบื้องต้นให้ทำตามตัวอย่างนี้ !

Originally posted by Hang998 View Post

*Power Options > High Performance

*Global Settings > High-performance

Originally posted by REDSTORM View Post

5.ถ้าโปรแกรม/เกมส์ไม่มีให้เราเลือกในช่องตามข้อ 2. ให้คลิ๊กที่ Add ที่อยู่ข้างๆ
                แล้วไปเลือกโปรแกรม/เกมส์ที่เราต้องการจาก directory ของโปรแกรม/เกมส์นั้นๆ (ที่เป็น .exe)

Comment

ไม่น่ากระตุกนะครับ ถ้าไม่สร้าง part ที่มีหลายๆ solid body
                  หรือ assembly ที่ซับซ้อน มี part เยอะๆ
                  Originally posted by freeedom View Post
                  ลองโหลด NVIDIA TEST TOOL จากหน้าแรกมารันดูครับว่ามันเปิดหรือยัง
                  ลองคลิกขวาโปรแกรมที่จะรันจะเห็นเมนู เรียกใช้กับตัวประมาลผลกราฟฟิก แล้วเลือก ......nvidia ครับ
                  ลองทำตามนี้ดูก่อนครับ ดูว่าการ์ดจอ nvidia มันทำงานจริงหรือป่าว

Comment

• ทดสอบไดรเวอร์ใหม่ กับ FishTank 1,000 ตัว

http://ie.microsoft.com/testdrive/Pe...k/Default.html <- Click

Intel HD Graphics Driver v8.15.10.2476

Intel Core i3-350M Integrated Graphics

แบบดั่งเดิม ไม่ปรับแต่ง ได้สูงสุด ~ 26-27 FPS

Comment

• Originally posted by Hang998 View Post
                      ทดสอบไดรเวอร์ใหม่ กับ FishTank 1,000 ตัว

http://ie.microsoft.com/testdrive/Pe...k/Default.html <- Click

Intel HD Graphics Driver v8.15.10.2476

Intel Core i3-350M Integrated Graphics

แบบดั่งเดิม ไม่ปรับแต่ง ได้สูงสุด ~ 26-27 FPS

HD3000 ได้ 40 เฟรม อิอิ

Comment

ปล.ไม่ได้ปิด task นะ ขี้เกียจถ้าปิดน่าจะได้อีกหน่อย

Comment

• Originally posted by ยองยองซอย View Post
                          [ATTACH=CONFIG]1328620[/ATTACH]

ปล.ไม่ได้ปิด task นะ ขี้เกียจถ้าปิดน่าจะได้อีกหน่อย
                          โอ้ว 38-40 FPS

Comment

• ไล่เกือบทัน อิอิ
                            Last edited by Hang998; 1 Sep 2011, 17:26:34.

Comment

• ผมใช้ acer aspire 5755g navdia 540m 2g มันเล่นเกม ไม่เต็มจอ ช่วยทีครับท่าน

Comment

• Originally posted by freeedom View Post
                                Originally posted by Hang998 View Post
                                ไม่แน่ใจว่าคุณลงวินโด้เองหรือไม่ ?

วิธีแก้เบื้องต้นให้ทำตามตัวอย่างนี้ !
                                Originally posted by REDSTORM View Post
                                ไม่น่ากระตุกนะครับ ถ้าไม่สร้าง part ที่มีหลายๆ solid body
                                หรือ assembly ที่ซับซ้อน มี part เยอะๆ

ลองทำตามนี้ดูก่อนครับ ดูว่าการ์ดจอ nvidia มันทำงานจริงหรือป่าว
                                ขอบคุณมากเลยครับ ที่ช่วยตอบ
                                วิธีของคุณ Hang998 ผมลองมาก่อนแล้วครับ แต่ไม่ตอบสนองเลย
                                ่แต่ผมแอบติดอย่างหนึ่งครับ
                                เมื่อวานผมเรียน Solicwork เหมือนเดิมครับ แต่ว่าผลลองเอาให้มันใช้ออนบอร์ด รันดู ผลกลับว่ามันดันลื่นกว่าใช้การ์ดจอประมวลผล
                                แม้ภาพจะไม่สวยเท่า แต่มันลื่นแบบเห็นข้อแตกต่างได้เลยครับ ผมก็งงๆ

Comment

Working...
                                X