Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ และ ช่วยดู Home Theatre

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ และ ช่วยดู Home Theatre

พอดีว่ายังหาถูกใจไม่ได้เลยครับ เดือนหน้าจะย้ายเข้าหอนะครับ เลยอยากได้โฮมที่เหมาะกับห้องหอนะครับ ซัก 1 ตัว

อยากได้ชุดที่สามารถอ่านไฟล์ usb หนังซีดีและดีวีดีได้ก็ดีนะครับ ราคาประมาณ 5 พันนะครับ(หรือถูกกว่านี้แต่ดี ๆ ก็ได้นะครับ จะได้เซพเงินไว้ซื้อของอย่างอื่นอีก อิอิ จะเป็นมือสองก็ได้ครับ) แต่ของมีช่อง hdmi นะครับ

ตอนนี้ที่เจอ ๆ มาก็ 2 ตัวนี้นะครับ ลองเปรียบเทียบให้หน่อยว่าต่างกันเยอะไหม ผมไม่ค่อยรู้เรื่องนี้นะครับ (เพื่อน ๆ แนะนำตัวไหนก็ได้ครับ และเว็บซื้อด้วยนะครับ)

ปล.เอาแค่เหมาะกับแค่ดูหนังดีวีดีก็พอครับ และเข้ากับจอ lcd 26 กับ 32 นะครับ เพราะตอนนี้เลือกไมไ่ด้ว่าจะเอา 26 หรือ 32 แต่จะซื้อพร้อมกัน แนะนำหน่อยนะครับ

ตัวแรก
    Philips HTP3560k
    ราคา: 3500 บาท

USB Direct Recording
    สามารถแปลงไฟล์เพลงจากแผ่น CD Audio ให้กลายเป็นไฟล์เพลง Mp3 บันทึกใน USB ได้
    1080p Up-scaling
    ยกระดับสัญญาณภาพสู่ระดับ Full HD 1080p
    พลังเสียง 500W
    ลักษณะ : Curved Line Specker โฮมเธียร์เตอร์ 5.1 จับคู่ TV 32" รุ่นแรกของโลก Elegant Design and Superb Sound in Harmony
    Stylish Medium Tallboy Speaker
    Powerfull Bass Sound - Bass Blast The Sound : 5.1 Channel
    500W (5x70W + 150W)
    VSM (Virtual 10.1Ch Sound), XDSS, Auto EQ
    LG Sound Gallery
    VSM (Virtual Surround Matrix) เพิ่มคุณภาพเสียง Surround Sound Effect
    1080p Up Scaling
    สามารถเล่นแผ่นได่ทุกประเภท DVD MP3
    USB Plus / Poratable Audio In

ตัวที่2
    LG DVD โฮมเธียเตอร์ รุ่น HT554TM
    ราคา 5,990 บาท

สามารถแปลงไฟล์เพลงจากแผ่น CD Audio ให้กลายเป็นไฟล์เพลง Mp3 บันทึกใน USB ได้
    1080p Up-scaling
    ยกระดับสัญญาณภาพสู่ระดับ Full HD 1080p
    พลังเสียง 500W
    ลักษณะ : Curved Line Specker โฮมเธียร์เตอร์ 5.1 จับคู่ TV 32" รุ่นแรกของโลก Elegant Design and Superb Sound in Harmony
    Stylish Medium Tallboy Speaker
    Powerfull Bass Sound - Bass Blast The Sound : 5.1 Channel
    500W (5x70W + 150W)
    VSM (Virtual 10.1Ch Sound), XDSS, Auto EQ
    LG Sound Gallery
    VSM (Virtual Surround Matrix) เพิ่มคุณภาพเสียง Surround Sound Effect
    1080p Up Scaling
    สามารถเล่นแผ่นได่ทุกประเภท DVD MP3
    USB Plus / Poratable Audio In

ผมเชียร์ตัวแรกนะ เชื่อใจเรื่องเสียงฟิลิปป์มากกว่า LG

Comment

ผมเอา LG ละกาน ได้ 5.1 ตัวนี้รู้สึกว่าซับแนนดีแต่เสียดายลำโพงไม่ได้เป็นขาตั้งทรงสูง philips ซับตัวเล็กไปนิด

Comment

ลองแนะนำตัวอื่นก็ได้ด้วยนะครับ

Comment

ได้ครับ งั้นผมแนะนำ DVD ของอะไรก็ได้ไม่เกิน 1500 + ลำโพงของ Soken ไม่ก็ Aconatic ตัวละประมาณ 3500 ดีกว่าชุดข้างบนเยอะครับ

Comment

ราคาแบบนี้ จัด5.1ไป จะได้ไม่มาเสียดายทีหลัง

Comment

ผมไปเจอ DAV TZ210 sony 4990 เอง ไม่รู้ว่าหมดช่วงหรือยัง ช่วงบอลโลกอ่ะลด ไปจัดมาชุดนึงคุ้มมากมาย

Comment

Originally posted by milestone View Post
                ได้ครับ งั้นผมแนะนำ DVD ของอะไรก็ได้ไม่เกิน 1500 + ลำโพงของ Soken ไม่ก็ Aconatic ตัวละประมาณ 3500 ดีกว่าชุดข้างบนเยอะครับ
                +1Soken

Comment

แนะนำได้อีกนะครับ

Comment

Sony TZ710 ดีไหมว่า เขาจะยกให้อะ อิอิ

Comment

แนะนำ TV ละกัน เอา 32" เลยดีกว่าครับ กับ 26" ราคาต่างกันไม่มาก ผมใช้ 26" อยู่ครับ หลังๆ ชักอยากได้ 32"

Comment

Up

Comment

Working...
                        X