Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไดรเวอร์ creative soundblaster ct4830

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไดรเวอร์ creative soundblaster ct4830

ใครมีไดรเวอร์ของซาวการ์ดรุ่นนี้มั่งอะครับ ลองมาหลายตัวแล้วครับ ไม่ได้ซักที

ในdevice manager มันขึ้นงี้อะครับ

Last edited by clusio; 25 Dec 2010, 22:17:22.

kX Driver อ่ะครับ ใช้ได้ ^ ^

Comment

Originally posted by NaiZZ View Post
      kX Driver อ่ะครับ ใช้ได้ ^ ^
      ลองลงแล้วอะครับ ไม่ผ่านครับ

Comment

เวอร์ชั่นอะไรหรอครับ แล้วใช้กับ Windows อะไร แรมที่เครื่องขนาดเท่าไหร่ครับ ?

Comment

Originally posted by NaiZZ View Post
          เวอร์ชั่นอะไรหรอครับ แล้วใช้กับ Windows อะไร แรมที่เครื่องขนาดเท่าไหร่ครับ ?
          เวอชั่นล่าสุดกับ3539 windows7 แรม2G

Comment

เวอร์ชั้นล่าสุด 3551 เป็นตัว Alpha เพิ่งออกเมื่อวันที่ 18 Dec 2010 ที่ผ่านมานี่เองครับ
            ผมใช้กับ CT4620 อยู่ครับ ก็ดีนะครับ
            คลิ๊กครับ

หรือจะโหลดตัวเวอร์ชั่น 3550 มาใช้ก็ได้ครับ ^ ^

Comment

ลงไดรเวอร์แล้วไม่ผ่าน การ์ดอาจจะอยาก"กลับบ้านเก่า"ก็เป็นได้

Comment

ใน device manager มันขึ้นแค่ PCI Device อะครับ

Comment

ของผมลง
                  http://download.kxproject.lugosoft.com/?file=
                  เลือกเอาตามวินส์โดว์เลยครับ

Comment

windows7 32 บิท แรม4G kX Driver 5.10.0.3550 Driver for Windows 7
                    Originally posted by tiger X-fi View Post
                    ส่วนอันนี้Ct4830 เสียบที่ช่องสีดำ K Lite เลือกเอ้าพุทเป็น SPDIF /AC3 ตามภาพ
                    แถบสีเขียวแสดงให้เห็นว่าทำงานพร้อมกันครับ

Comment

ผมลอง kx driver กับการ์ดอีกตัว(รุ่นct4810) ก็ลงไม่ผ่านเหมือนกันอะครับ

Comment

ที่ขึ้นเครื่องหมายตกใจในภาพ เป็นมิดี้พอร์ท(ไว้ต่อจอย ต่อเครื่องเล่นมิดิ้ มันขึ้นแบบนี่แหละ)
                        ส่วนที่เป็นเสียงลองดูในซาวน์น่าจะขึ้นแล้วครับ หรือถ้าเห็นแบบนี้แสดงว่าเจอการ์ดแล้ว
                        ลงไดร์เวอร์ก็ใช้งานได้แล้วครับ

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post

ที่ขึ้นเครื่องหมายตกใจในภาพ เป็นมิดี้พอร์ท(ไว้ต่อจอย ต่อเครื่องเล่นมิดิ้ มันขึ้นแบบนี่แหละ)
                          ส่วนที่เป็นเสียงลองดูในซาวน์น่าจะขึ้นแล้วครับ หรือถ้าเห็นแบบนี้แสดงว่าเจอการ์ดแล้ว
                          ลงไดร์เวอร์ก็ใช้งานได้แล้วครับ
                          ปัญหาอยู่ที่ว่าลงไดรเวอร์ไม่ผ่านอะครับ ลองมาหลายตัวละครับ แล้วซาวการ์ดอีกตัวตอนที่ยังไม่ลงไดรเวอร์มันขึ้นอีกอย่างอะครับ

Comment

ลองลง KX ในเซฟโหมด
                            ลงเสร็จแล้ว ลองเปิดตรงซาวน์ให้ดูหน่อยครับ

Comment

ลองลง KX ในเซฟโหมด
                              ลงเสร็จแล้ว ลองเปิดตรงซาวน์ให้ดูหน่อยครับ
                              ลองลงในเซฟโหมดแล้วก็ยังเหมือนเดิมอะครับ

Comment

Working...
                              X