Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำsoundcard ราคายาจกหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำsoundcard ราคายาจกหน่อยครับ

อยากจะลองเริ่มต้นดู เอามาฟังเพลงกับ ลำโพง2.1 แต่ปีหน้าว่าจะซื้อ 2.0 (solo6, h11 เนี้ยแหละ)แล้วก็ต่อหูฟังสัก5%(ตอนคนอื่นบ่นหนวกหู)

ราคาขอเริ่มต้นเลยนะครับไม่กี่ร้อยถึงพันก็พอ จริงๆไม่อยากจะเอาถึงพันด้วยซ้ำมันแพงไป

ฟังเพลงมากที่สุดครับ ฟังทุกแนวเลยแต่ส่วนใหญ่จะเป็นพวกที่ฮิตๆกันตามเว็ปบิทซะมากกว่า เช่น kpop หรือ จากbillboard chart

ดูหนังก็ดูครับแต่ไม่เอาไรมากเพราะดูน้อยกว่าฟังเพลงเยอะ
    เกมเล่นแต่ไม่ค่อยจะสนใจเสียงเลย เปิดเพลงไปเล่นไปซะส่วนใหญ่

เอาการ์ดถูกๆมาเป็นครูก่อนดีแล้วครับ
    ลองดู CT4670 ครับ 300บาท
    ลง kX Driver 3550 เล่นกับ Windwos 7 ได้ครับ ^ ^

Comment

แล้วพวกถูกๆเนี้ย เสียงมันคงจะดีกว่าonboardใช่มั้ยครับ

Comment

Originally posted by NaiZZ View Post
        เอาการ์ดถูกๆมาเป็นครูก่อนดีแล้วครับ
        ลองดู CT4670 ครับ 300บาท
        ลง kX Driver 3550 เล่นกับ Windwos 7 ได้ครับ ^ ^
        +1 รับรองไม่ผิดหวัง
        Originally posted by bammbamm View Post
        แล้วพวกถูกๆเนี้ย เสียงมันคงจะดีกว่าonboardใช่มั้ยครับ
        ลองดูครับ ....แล้วท่านจะเลิกใช้ onboard..... 555+

Comment

หาซื้อได้จากไหนครับเนี้ย
          ct 4670 ชื่อเต็มนี้คือ Sound Blaster Live! CT4670 4.1CH รึป่าว

Comment

on board +1

Comment

หาซื้อมือ2เอาครับ ของผมซื้อ sb0220 มา 500บ. ใช้kX Driver ลงกับwin7ได้ ปรับแต่งเสียงได้มากมาย รับรองเสียงดีกว่าซาวด์ออนบอร์ดทั่วไปครับ ลองดูแล้วท่านจะลืมออนบอร์ดไปเลย

Comment

ตอนนี้ราคา soundcard ของใหม่ก้ไม่แพงมากแล้วครับ
                600 บาท ก็ซื้อได้แล้ว ยังไงแนะนำ creative นะครับ
                แล้วหาลำโพงให้เข้าชุดกันเสียงก็จะเพราะแล้วครับ

Comment

ตั้งแต่มีซาวการ์ดมา ออนบอร์ดผมก็ฝุ่นจับหมดแล้วครับ

Comment

Originally posted by W h | t e View Post
                    ตั้งแต่มีซาวการ์ดมา ออนบอร์ดผมก็ฝุ่นจับหมดแล้วครับ
                    ต่อไปรูเสียบออนบอร์ดคงตันครับ หมาล่า ทำรัง อิอิ

Comment

ผมหาตลาดนัดแถวบ้าน ได้ 0570 มาราคา 400 กับ 4830 ราคา 200 เอง แจ่มเลย

Comment

จะไปหาได้ที่ไหนหละเนี้ย
                        พวกมือ1มีรุ่นไหนบ้างครับ ซื้อที่ฟอจูน
                        ใครมีมือถือขายติดต่อได้

Comment

Originally posted by bammbamm View Post
                          จะไปหาได้ที่ไหนหละเนี้ย
                          พวกมือ1มีรุ่นไหนบ้างครับ ซื้อที่ฟอจูน
                          ใครมีมือถือขายติดต่อได้
                          PM มาครับ ^ ^

Comment

กระทู้นี้เลยท่าน ถูกสุด 500 บาท

http://www.overclockzone.com/forums/...รุ่น

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X