Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาการใช้ Pure codec

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาการใช้ Pure codec

เอ่พอดีผมลง pure codec แล้วอะครับก็แต่ว่าพอเล่นหนังทีไรไม่ทันเล่นเลยคอมค้าง ไม่ทราบว่าผมควรจะปรับค่าอะไรหรือว่าควรจะลงยังไง รบกวนด้วยนะครับหากโพสผิดที่ก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ

ลองทำตามนี้ดูครับ ^^

http://www.bakadetsu.net/torrents-details.php?id=2745

Comment

ยกมาให้ครับ
      KM Player

Media Player Classic

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ไม่หายอะครับพอกดเล่นหนังแล้วคอมค้างเลยอะ

Comment

งั้นให้ปรับไปที่ >> Default Setting (Recommend) <<

ในช่อง Decode Mode: ครับ

ใจเย็น ๆ ใช้ Pure ต้องค่อย ๆ . . . 55+

Comment

MPEG 2 DEcoder ผมใช้ Cyberlink(DXVA) แล้ว ซับ มองไม่เห็น ต้องใช้ Cyberlink

แต่สงสัยว่า Cyberlink(DXVA) Decode H.264 ได้ด้วยหรือนี่ เพิ่งรู้

Comment

ไม่หายอะครับแบบว่างงมากใช้ การฺ์ดจอ 470 แล้วพอเซตคราวนี้เล่นไฟล์ bluray ค้างหมดเลยอะครับทำตามทุกวิธีที่กล่าวมาข้างต้นแล้วอะครับ T_T

Comment

windows อะไร cpu อะไร
                  ไฟล์ blu-ray นี้ไฟล์rip มาเป็น mkv หรือ ไฟล์นามสกุลเดิมของมัน(ผมจำไม่ได้แล้วว่าอะไร)
                  codecอะไรด้วยถ้าดุเป็น ไฟล์เสียงเป็นdtsหรือac3รึเปล่า
                  ใช้ซาวน์การ์ดแยกหรือ ออนบอร์ด
                  สเป็คต่างกันเซ็ตต่างกันน่ะครับ

ลองเซ็ตตามท่านเรือรบก่อน

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%99%E0%B8%B3

ถ้าไม่ได้ลอง
                  mkv spiltter เปลี่ยนเป็น gabset หรือ defautของ km player
                  video renderลองสลับดูระหว่าง vmr9กับ evr
                  ลง divx9 หรือ core avc
                  แล้วไปเซ็ตให้ h.264ไปใช้ divx9 หรือ core avc แทน
                  ไปเซ็ตในdivx9กับ core avc ให้ใช้ dxva
                  audio decoder ลองสลับดู หลายตัว ไปconfigข้างในมันให้ถูกด้วย

ไล่ไปทีละอย่าง

อีกทีลองมันเปลี่ยนไปใช้ TMT แทน

Comment

Comment

window 7 64 bit ใช้ i7 930
                      เป็น mkv และ pmp ที่ค้าง
                      ใช้กาดเสียงออนบอร์ด

Comment

และลิ้งที่ใมห้มาดูรูปไม่ได้อะครับ

Comment

= ="

Comment

เซงมากอะครับเล่นไฟล์สกุล mkv กับ pmp ไม่ได้เลยกดแล้ค้างเลย

Comment

เป็นปัญหาที่แปลกจริง ๆ ครับ -*-

Comment

Working...
                              X