Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงไดร์เวอร์ไม่ได้ครับ ช่วยด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงไดร์เวอร์ไม่ได้ครับ ช่วยด้วย

มันขึ้นแบบนี้อ่ะครับ แก้ยังไงครับ

ขอบคุณมากครับ

ถอดการ์ดออกมาขัด ขา PCI ของซาวน์การ์ดด้วยยางลบ จนสะอาด ไม่มีคราบติดขา PCI. และปัดขี้ยางลบออกจนหมด

เสียบเข้าเครื่องจนสนิท แล้วลองดูใหม่ครับ

เครื่องมองไม่เห้นซาวน์การ์ด...ถ้ายังไม่เห็นการ์ดอาจจะเสียครับ
    Last edited by mujaarm; 27 Dec 2010, 00:14:52.

Comment

เสียบการ์ดแล้วโยกขึ้นลงด้วย เพื่อสปริงค้าง(ก็คนเขียนเรปข้างบนนี้แหล่ะบอก)
      + ถ้าเคยใช้การ์ดcreativeมาก่อน ให้ถอนไดรเว่อร์กับซอฟแวร์เก่าให้หมดก่อน

Comment

Working...
      X