Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามผู้รู้....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามผู้รู้....

พอดี ผมฟังเพลง อะครับ เวลาเปิดเพลง เสียงเบาเสียงลำโพงจะออกข้างเดียว แต่ถ้าเวลาเร่งเสียงดังลำโพงถึงจะออกสองข้าง ลองเปลี่ยนลำโพงเเล้วก็ไม่หายครับ
    เป็นๆหายๆบางทีก็ปกติ ลองเซ็ดที่เเจ๊คเสียบเเล้วก้ไม่หาย

ไม่ทราบว่าเปนที่อะไรครับ

ถ้าซื้อการ์ดเสียงมาใส่ใหม่จะหายไหมครับ
    ผมใช้บอร์ด ASRock A785GM-LE/128

win7 /32bit

ชิบซาวน์บอร์ดน่าจะมีปัญหาครับ
    ซื้อ ซาร์วการ์ดมาลองดูก็ได้ เสียงจะดีขึ้นมากครับ ดีกว่าออนบอร์ดอยู่แล้ว

Comment

...

Comment

เป็นลำโพงที่ Input เป็น 3.5 หรือปล่าวครับ ถ้าใช่ลองเปิดเพลงจากโทรศัพย์หรือ MP3 ดูนะครับ ถ้าดัง 2 ข้าง ก็ MB เสีย

แต่ถ้าเหมือนเดิมก็ลำโพงไปซะแล้ว ของผมก็เป็นมาก่อน

Comment

ถือโอกาศได้การ์ดใหม่ เสียงดีกว่า ASRock แน่นอนครับ

Comment

ปรับวอลุ่มที่ลำโพงเร่งให้เสียงลำโพงดังเท่ากัน 2 ข้าง แล้วลองลดเสียงที่ วินโด้แทน ถ้าดัง 2 ข้างเท่ากัน อาจเป็นที่วอลุ่มลำโพง

Comment

Working...
            X