Announcement

Collapse
No announcement yet.

น้องใหม่ล่าสุด !!! รีวิว PlayOn essential มารายงานตัวคร้าาาบผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น้องใหม่ล่าสุด !!! รีวิว PlayOn essential มารายงานตัวคร้าาาบผม

"สวัสดีครับท่านผู้อ่านทุกท่าน กระผม Mr.P.HD ได้มีโอกาสรีวิวน้องใหม่ล่าสุด(ท้อง) จาก AC Ryan ซึ่งเป็นบริษัทผลิตเครื่องเล่นไฮเดฟที่ได้รับความนิยมด้วยการมียอดขายสูงสุด ในเมืองไทย ณ เวลานี้ครับ โดยมีชื่อว่า "Playon! HD essentail" (ต่อไปขออนุญาติเรียกสั้นๆ ว่า essential นะครับ) ส่วนรายละเอียดนั้นเป็นอย่างไร มีลูกเล่นอะไรต่างจากพี่ๆ ทั้งหลายรุ่น มีจุดเด่น จุดขายอย่างไร มาติดตามได้เลยครับผม

ก่อนจะพูดถึงรายละเอียดในส่วนต่างๆ ผมจะขอพูดถึง "จุดขาย" ของน้องใหม่ essentail นะครับ คำว่า Essentail แปลเป็นภาษาไทยมีความหมายตรงกับคำว่า "จำเป็น" แล้วทำไมทาง AC Ryan จึงตั้งชื่อรุ่นนี้เป็น Essential ล่ะ ต้องการสื่อถึงอะไรหรือเปล่า ?

ก่อนจะตอบคำถามนี้คงต้องท้าวความนิดหนึ่งนะครับ ทุกวันนี้ด้วยเรื่องของความต้องการของผู้ใช้และการแข่งขันระหว่าง HD PLAYER กันเองที่นับวันจะมีแต่ความเข้มข้นสูงขึ้นนั้น เครื่องรุ่นใหม่ๆ ที่ออกสู่ตลาดจะต้องมี "Feature" หรือ "ลูกเล่น" ที่หลากหลายมากขึ้นเพื่อตอบโจทย์มากที่สุดและจะได้ขายได้ง่ายขึ้น เช่น สามารถโหลดบิททอเรนท์ / บันทึกวีดีโอได้ /ดู Youtube ได้/ ดู Internet TV ได้/ ฟังวิทยุ online ได้/ อ่าน RSS ได้ ฯลฯ เรียกได้ว่าใครคิดอะไรได้ถ้าทำได้ก็จะทำ โดยหลายๆ ท่านก็อาจไม่มีความจำเป็นต้องใช้ลูกเล่นเหล่านี้เลยครับ แต่แหมจะซื้อเครื่องทั้งทีก็ควรจะให้มันครบๆ ไว้ก่อน จะใช้ไม่ใช้ค่อยมาว่ากันอีกที แต่หารู้มัยว่าจริงๆ แล้วผู้ใช้เหล่านั้นก็ได้จ่ายเงินในส่วนที่ตัวเองไม่ค่อยได้ใช้ไปไม่น้อยเลย ทีเดียว..."

มีต่อ

ที่มา : http://www.hdplayerthailand.com/revi...1&topic_id=138
    Last edited by NaNaAF; 3 Jan 2011, 14:50:36.

ถ้าโพสผิดห้องต้องขออภัยด้วยนะคะ แค่อยากแชร์เนื้อหาดีๆให้เพื่อนได้อ่าน ^__^"

Comment

แจ่มดีครับกะทัดรัดดีใช้งานได้ครบครัน
      ส่วนตัวใช้ Dune base 3.0 อยู่ครับ

Comment

ผมก็นึกว่ารีวิวซะอีก

Comment

Originally posted by NaiZZ View Post
          ผมก็นึกว่ารีวิวซะอีก
          รีวิวค่ะ เนื้อหาเยอะมาก มีหลายหน้า ถ้าจะอ่านเพิ่มเติมเข้าที่ลิ้งด้านล่างเลยค่ะ

Comment

คือนี่มาหา backlink หรอครับ

Comment

Working...
            X