Announcement

Collapse
No announcement yet.

####ช่วยทีครับลำโพงมีเสียงจี่####

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ####ช่วยทีครับลำโพงมีเสียงจี่####

พอดีผมเพิ่งสอย ENZO 500 มาครับ แต่พอเอามาต่อกับคอมมันดันมีเสียงจี่ซะงั้นอะครับ

แต่จะไม่มีเสียงเมื่อปรับเสียงลำโพงตรงรีโมทไว้ต่ำสุด กับ สูงสุดครับ

ตอนนี้อาศัยปรับรีโมทสูงสุดเอาแล้วปรับเสียงใน windows ให้มันน้อยๆแทนรู้สึกอนาถจิตอะครับ - -"

edit ตอนนี้รู้แล้วครับถ้าปรับรีโมทไว้ตรงกลางเสียงมันจะดังสุดแต่ถ้าเลื่อน ลด-เพิ่มเสียง มันจะเบาขึ้นเรื่อยๆจนไม่มีเสียงถ้าปิดเสียงครับ- -'

เพิ่มอีกถึงจะถอดสาย front ออกจากคอมก็มีเสียงจี่ๆอยู่ดีครับ / ผมใช้ลำโพงต่อกับปลั๊คพ่วงถ้าถอดสายไฟทั้งหมดให้เหลือแต่สายไฟลำโพงอย่างเดียวเสียงจี่จะเบาขึ้นครับ

แต่ถ้าเสียบสาย จอ/psu ไปเสียงก็จะดังขึ้นครับ

ปล.ลองเอาไปเสียบกับทีวีดันออกเสียงซ่าเบาๆมาแทนครับ -*-
    Last edited by l2aYz; 4 Jan 2011, 17:28:15.

กราวน์

Comment

อาการเหมือน มันจะเป็นที่ตัวควบคุมระดับเสียงอ่ะป่าว แค่มันใช้รีโมทนิหว่า
      ถ้าใช้VRหมุนล่ะใช่เลย-.-

Comment

ENZO500ของผมก็เป็น รำคาญมากแก้ไขทุกวิธีที่มีคนแนะนำก็ไม่หาย ยกไปเปลี่ยนที่ร้าน(SP) เปลี่ยนเป็นEACAN200ii (เพิ่มเงิน)ชัวร์เลย ไม่มีเสียงรบกวนแทรกซ้อน แถมเสียงยังดีกว่าหลายเท่า

Comment

Originally posted by autping View Post
          ENZO500ของผมก็เป็น รำคาญมากแก้ไขทุกวิธีที่มีคนแนะนำก็ไม่หาย ยกไปเปลี่ยนที่ร้าน(SP) เปลี่ยนเป็นEACAN200ii (เพิ่มเงิน)ชัวร์เลย ไม่มีเสียงรบกวนแทรกซ้อน แถมเสียงยังดีกว่าหลายเท่า
          ตามที่ท่านบอกมา แสดงว่าเป็นปัญหาที่ตัวลำโพงเอง
          ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ^ ^

Comment

แล้วต่อกราวด์นี่ทำยังไงเหรอครับ ต้องเตรียมอะไรบ้าง

Comment

Working...
            X