Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครมีรูปหัว Mini กับ RCA เปล่าๆบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครมีรูปหัว Mini กับ RCA เปล่าๆบ้างครับ

ใครมีรูปหัว Mini กับ RCA เปล่าๆบ้างครับ แบบว่ายังไม่ได้ต่อสายอะครับ

จะไปซื้อมาทำสายเองอะครับ พอดีวันนี้ไปเดินบ้านหม้อแล้วเห็นหัวเปล่าอย่า่งเดียว

เลยไม่แน่ใจว่ามันใช่หรือป่าว

ขอบคุณครับ

หัว3.5 mm stereo
    มี2แบบ จุดบัดกรีจะต่างกัน

Comment

Comment

อ่าวแสดงว่าที่ผมเห็นก็ไม่ใช่สิครับ ที่ผมเห็นมันมีสปริงยื่นออกมาด้วยอะครับ

ถ้าตามรูปก็ที่ผมวงไว้เลยครับ

Comment

มันมีหลายทรงครับ แบบท้ายสปริงก็มี

Comment

ตัวนี้น่าลอง ใช้จริงคงเปลี่ยนท้ายแจ็คใหม่
            ร้านไหนขาย ราคากี่สลึง ครับ

Comment

ผมเคยเห็นในซอยทิพย์วารีครับ
              เดินเข้าจากด้านดิโอสยาม ร้านอยู่ทางด้านซ้ายมือ
              ร้านนี้มีพวกสาย HDMI Monster ด้วย(ก็น่าจะปลอม)

Comment

ppn ครับ
                แถมหัวมันชื่อ cabmonster ไม่ใช่ monster
                55+

Comment

Originally posted by keang View Post

ตัวนี้น่าลอง ใช้จริงคงเปลี่ยนท้ายแจ็คใหม่
                  ร้านไหนขาย ราคากี่สลึง ครับ
                  ผมใช้อยู่...เข้าหัวยากมากมันจะค้ำปลอกตอนเอาปลอกหมุนเข้าหัวน่ะครับ
                  Last edited by tiger X-fi; 6 Jan 2011, 11:42:16.

Comment

ขอบคุณสำหรับข้อมูลและคำเตือนครับ

ที่บอกว่าน่าสนใจ เพราะ โครงสร้างแบบนี้ หน้าสัมผัสของตัวแจ็คกับจุดบัดกรีจะเป็นชิ้นเดียวกัน
                    แจ็คปรกติทั่วไป หน้าสัมผัสกับจุดบัดกรีจะเป็น2ชิ้น เชื่อมติดกันด้วยการอัดผนึกเข้าด้วยกัน ใช้งานได้ไม่นานจะคลายตัว เกิดอาการติดมั้งไม่ติดมั้ง

เข้าหัวเสร็จ คงต้องใช้วิธีหล่อหัวแทนการใช้ปลอกแจ็ค

คุณTiger X-Fi เคยถักสายแบบ24เส้นหรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by keang View Post
                      ขอบคุณสำหรับข้อมูลและคำเตือนครับ

ที่บอกว่าน่าสนใจ เพราะ โครงสร้างแบบนี้ หน้าสัมผัสของตัวแจ็คกับจุดบัดกรีจะเป็นชิ้นเดียวกัน
                      แจ็คปรกติทั่วไป หน้าสัมผัสกับจุดบัดกรีจะเป็น2ชิ้น เชื่อมติดกันด้วยการอัดผนึกเข้าด้วยกัน ใช้งานได้ไม่นานจะคลายตัว เกิดอาการติดมั้งไม่ติดมั้ง

เข้าหัวเสร็จ คงต้องใช้วิธีหล่อหัวแทนการใช้ปลอกแจ็ค

คุณTiger X-Fi เคยถักสายแบบ24เส้นหรือเปล่าครับ
                      ไม่เคยครับ...

Comment

ต้นตอของเรื่องที่ถาม ถักสาย24เส้น จะเอาไปใช้กับไฟเลี้ยงเมนบอร์ด

Comment

ต้นตอของเรื่องที่ถาม ถักสาย24เส้น จะเอาไปใช้กับไฟเลี้ยงเมนบอร์ด
                          มือหักแน่นอน รับประกัน

Comment

ใส่ไปต่ออะไรหรอครับท่าน -*-
                            อย่าบอกว่าเอาไปเสียบM/B อิอิ

Comment

เดาแม่นครับ ใช้ต่อเมนบอร์ด เกาะกระแสคุณmachine_A

Comment

Working...
                              X