Announcement

Collapse
No announcement yet.

SupremeFX X-Fi ที่มากับ RIIE รองรับ 5.1 มั้ยอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SupremeFX X-Fi ที่มากับ RIIE รองรับ 5.1 มั้ยอะครับ

ตามกระทู้เลยครับผมดูไม่ค่อยเป็นไม่มั่นใจเท่าไร

พอดีพึ่งถอย 5.1 มา ถามเพื่อความมั่นใจ

^^

...

Comment

ปล่อยเสียงได้ถึง 7.1 ครับ แต่ถอดรหัสไม่ได้ต้องใช้โปรแกรมถอดครับผม

Comment

แล้วถอดรหัสคืออะไรยังไงหรอ

ทำแล้วจะเกิดอะไรอะครับ

แล้วใช้โปรแกรมอะไร เอามาจากไหนเอ่ย.... ^^

Comment

สงสัยหมายถึงถอด DTS ต้องใช้ ac3filter ครับ

Comment

T T งงเลย พอมีวิธีสอนหรืออะไรยังไงมั้ยครับ มันฟังดูยากๆนะ

Comment

เขาคงหมายถึง
              มันไม่มีhardware dts/ac3(dolby digital) decoder
              ต้องใช้software decode (ไปเซ็ทที่โปรแกรมเอา งานจะไปตกกับcpu)
              software decode มีหลายอันน่ะ ผมก็ไม่ค่อยรู้จัก
              ปกติโปรแกรมplayerจะมีมาให้แล้ว(ค่าเริ่มต้นมักจะเซ็ตเป็นsoftware decodeอยู่แล้ว
              ที่เหลือเราต้องไปเซ็ทชาแนลให้ตรงเอง) หรือจะลงเพิ่มแบบac3filterก็ได้

Comment

ฟังดูไม่ค่อยงงเลยครับเนี่ย T T

Comment

Originally posted by penolist View Post
                  ตามกระทู้เลยครับผมดูไม่ค่อยเป็นไม่มั่นใจเท่าไร

พอดีพึ่งถอย 5.1 มา ถามเพื่อความมั่นใจ

^^
                  ผมใช้อยู่ครับ sound card รุ่นนี้กับ Creative M5300 (5.1 ch) ใช้ได้ครับ แต่ฉากระเบิด ตึกถล่ม จะมีเสียงแตกบ้างครับ เลยกะว่าจะซื้อลำโพงใหม่ แบบ 5.1 ใหม่ ..55..โดยเล็งไปที่ Boston Acoustics XS 5.1 Series แต่ราคาจุกเลยครับ ตอนนี้เลยได้แต่มองตาปริบๆ ซื้อหวยรออยู่ เผิ่อว่าถูกจะได้จัดเลย...

Comment

Working...
                  X