Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูหนัง DVD เสียงพากษ์ไม่ค่อยดังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูหนัง DVD เสียงพากษ์ไม่ค่อยดังครับ

คือมีปัญหาใหม่มาถามอีกแล้วครับ จากกระทู้เมื่อวาน เพิ่งจะ ลอง ลำโพง 5.1 กับซาวใหม่
    เวลาดูหนัง เสียงพากษ์มันค่อนข้างเบากว่าเสียงเอฟเฟกน่ะครับ จะเร่งลำโพง เอฟเฟกก็ลั่นบ้าน
    มีวิธีเร่งเสียงพากษ์ขึ้นอีกนิดไหมครับ (เสียงพากษ์ส่วนใหญ่มันออกแต่ลำโพงเซ็นเตอร์ใช่ไหมครับ)
    ผมเร่งเสียงเซ็นเตอร์จนสุดแล้วนะ มันดังโดดกว่าคู่หน้าแล้ว แต่เสียงพากษ์ยังดังไม่เท่าเสียงเอฟเฟกเลยครับ เปิดหนังด้วย PowerDVD ครับ

รู้สึกจะมีปรับใน powerdvd นะ

Comment

ผมลองเปิดด้วย JetAudio แล้ว เสียงมันอู้ๆ ไม่ค่อยมีมิติเลย แต่เสียงพากษ์ดังขึ้น หรือว่ามันไม่เป็น 5.1 ก็ไม่รู้

Comment

ผมใช้ KM player ดูหนังพวก Hi-def เหมือนกันเลยครับ เสียงกลางเบามาก พอถึงช่วงดนตรี ดังระเบิดเลยครับต้งคอยนั่งปรับ ตลอด - -+ Km player มัน เซทยังไงหรอครับให้ ซัพอร์ท กับ x-fi music

Comment

ปรกติครับ เสียงภาคเบากว่าเสียงเอฟเฟ๊กเยอะครับ ถ้าใช้5.1 7.1 เค้าเน้นเสียงเอฟเฟ๊กดังๆ

Comment

ตอนนี้ ผมใช้ MPC ครับ

ปรับแล้ว ดังขึ้นเยอะครับ แต่มันเหมือนผีเข้าผีออก พอผมปรับไว้เสร็จตอนบ่าย เทสแล้ว เออ ดังดี
            พอตกค่ำมา จะเปิดดูจริงๆ ดันไม่ดังอีกแล้ว กลับไปใช้ PowerDVD เออ ดังแล้วว่ะ . . .
            แล้วอีกปัญหาคือ เสียงมันเบาลงเป็นช่วงๆ แล้วก็ดังขึ้นมาใหม่ สลับไปสลับมา ก่อนหน้านี้ ผมนึกว่าลำโพงกับ ซาวออนคงไม่ดี
            แต่มากับลำโพง ซาวชุดใหม่ ก็ยังมีปัญหานี้อยู่อีก เลย งง อีกแล้วว่ามันเกิดอะไรขึ้น แต่เป็นกับหนังบางเรื่องนะครับ ผมดู ทรานฟอเมอร์ไม่เป็น พอมาดู คู่แรด เป็น

Comment

โห หาใน google มาเจอวิธีนี้ แหล่มสุด
              KMplayer นี่ปรับแล้วก็ไม่ดังต้อง วิธี rep บนเนี่ยแหละดังสุดแล้ว ใน notebook

Comment

ลองปิด เปิด Eq ดูครับ

Comment

ถ้าใช้โปรแกรมเล่นDVDถอดเสียงคนพูดจะเบา ต้องให้ซาวน์...ครับ

Comment

Working...
                  X