Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำเรื่องซื้อลำโพงหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำเรื่องซื้อลำโพงหน่อยครับ

คือผมอยากได้ลำโพงใหม่สักตัวนึงกะว่าอยากเอาให้ได้ทั้งฟังเพลงและดูหนัง
    งบประมาณราวๆ 2000-3000 พอที่จะได้ 5.1ch มั้ยครับ

เคยดูตัว microlab x15 ไว้แต่เขาตั้งราคาที่ 4900 ไม่ทราบว่ามีรุ่นที่ราคาน้อยกว่านี้แต่คุณภาพไม่ทิ้งกันมาก มั้ยครับ หรือว่า x15 นี่คุ้มที่สุดแล้ว

คือผมเน้นใช้คอมพ์ฟังเพลงเรื่อยๆ แล้วก็ดูหนังบ้าง ตอนแรกดู microlab m200 ไว้ดีไซน์สวยงามดีราคาพันต้นๆ แต่กลัวว่าถ้าซื้อ 2.1 มาแล้วเวลาดูหนังจะเสียอรรถรสไปมาก

อ่อ ผมไมได้เน้นเบสมากมายนะครับ เพราะห้องที่อยู่เป็นห้องในบ้านส่วนที่มีกระจกเยอะ คาดว่าถ้าเปิดดูหนังก็ต้องเปิดไม่ดังมาก เท่าไร >_<
    ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

ไม่เน้นเบสมากทำไมถึงมอง x15 ล่ะครับ

Comment

Originally posted by vryzakis View Post
      คือผมอยากได้ลำโพงใหม่สักตัวนึงกะว่าอยากเอาให้ได้ทั้งฟังเพลงและดูหนัง
      งบประมาณราวๆ 2000-3000 พอที่จะได้ 5.1ch มั้ยครับ

เคยดูตัว microlab x15 ไว้แต่เขาตั้งราคาที่ 4900 ไม่ทราบว่ามีรุ่นที่ราคาน้อยกว่านี้แต่คุณภาพไม่ทิ้งกันมาก มั้ยครับ หรือว่า x15 นี่คุ้มที่สุดแล้ว

คือผมเน้นใช้คอมพ์ฟังเพลงเรื่อยๆ แล้วก็ดูหนังบ้าง ตอนแรกดู microlab m200 ไว้ดีไซน์สวยงามดีราคาพันต้นๆ แต่กลัวว่าถ้าซื้อ 2.1 มาแล้วเวลาดูหนังจะเสียอรรถรสไปมาก

อ่อ ผมไมได้เน้นเบสมากมายนะครับ เพราะห้องที่อยู่เป็นห้องในบ้านส่วนที่มีกระจกเยอะ คาดว่าถ้าเปิดดูหนังก็ต้องเปิดไม่ดังมาก เท่าไร >_<
      ขอคำแนะนำด้วยนะครับ
      ถ้าชอบเบสก็ X-15ไปเลย ใช้อยู่ แต่ฟังเพลงแย่มาก

A200 5.1 อะคับ ไม่เคยฟังเหมือนกัน เหนเขาพูดว่าเสียงดีมาก คุ่มค่า

Comment

X-15 เน้นเบส สนั่นเลยจ้า sub 8"
        A-200 5.1 ออกแนวใสๆเบสนุ่มๆค่ะ

Comment

Working...
        X