Announcement

Collapse
No announcement yet.

KM Player ภาพหนืดๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• KM Player ภาพหนืดๆ

ผมเปิดDVD คอนเสิร์ตแล้วภาพมันหนืดๆ แต่พอไปเปิดกับ Window Media Player

แล้วภาพกลับลื่น เปิดกับ Divx หาเสียงไม่เจอ แต่ดูได้ลื่นตาดี อยากทราบว่า

KM Player เป็นอะไรหรือคับ ทำไมมันหนืดๆ ลืมไปคับ เสียงออกนะคับ KM Player

ขอบคุณคับ

km player set ไว้ยังไงครับ format file อะไร codecอะไรครับ (ลองกดtab ตอนใช้kmplayerเปิดไฟล์นั้นดู)
    Divx นี้หมายDivx playerหรือใช้Divx codec แต่ไปเปิดกับplayerอื่น

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
      Divx นี้หมายDivx playerหรือใช้Divx codec แต่ไปเปิดกับplayerอื่น
      ตัวนี้อ่าคับ DivX Plus Player

Comment

รูปคับ

Comment

ดูจากรูปแล้วก็กินcpu น้อยน่ะ ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมหน่วงๆ
          (ถ้าไปเซ็ทeffect อะไรไว้ก็ไปปิดๆให้หมด
          ไม่งั้นไปเลือก preset 1Ghz แทน อาจจะหาย ต้องลอง
          แต่คุณณภาพบางอย่างอาจจะdropลง)

-----------

.vob ไปใช้ powerdvd หรือ Totalmediaplayer ดีกว่ามั้ย??

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
            ดูจากรูปแล้วก็กินcpu น้อยน่ะ ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมหน่วงๆ
            (ถ้าไปเซ็ทeffect อะไรไว้ก็ไปปิดๆให้หมด
            ไม่งั้นไปเลือก preset 1Ghz แทน อาจจะหาย ต้องลอง
            แต่คุณณภาพบางอย่างอาจจะdropลง)

-----------

.vob ไปใช้ powerdvd หรือ Totalmediaplayer ดีกว่ามั้ย??
            เดี๋ยวจะลองดูนะคับ ขอบคุณมากคับ

Comment

คิดว่า น่าจะมาจาก video codec + splitter หรือไม่ก็ video renderer (ลองเป็น VMR9 renderless หรือตัวอื่นๆ)
              กด f2 เข้า preferences ปรับใน DVD settings (ปรับ decoder ตรงvideoให้ใช้ microsoft DTV-DVD video decoder จะได้เหมือนกับ WMP

ปล. ปกติเล่น DVD ผมจะลาก ไฟล์ VIDEO_TS.ifo มาใส่ใน kmplayer หรือใช้ Open DVD file เล่น DVD บนHDD นะ
              ยังไม่เคยเจอปัญหาอะไร เครื่องก็รุ่นเก่า pentium4

Comment

PotPlayer ครับ

ผมว่าดูลื่นดี

Comment

เปลี่ยนมาใช้ PotPlayer เถอะครับ เพราะตัวนี้พัฒนามาจาก KMP อีกที ใช้ง่ายกว่าเยอะไม่ต้องไปปรับอะไรเลย ก็ใช้การ์ดจอถอด DXVA ได้ละ (ดูหนัง Hidef ก็ใช้ DXVA ได้ทันทีเช่นกัน)

ป.ล. ตัวที่ผมใข้เป็น Potplayer 64bit 1.5 (26392 beta) ครับ

Daum PotPlayer 1.5 (26392 beta)
                  32bit
                  http://www.dvbsupport.net/download/i...ct=view&id=230

64bit
                  http://www.dvbsupport.net/download/i...ct=view&id=236

Comment

เข้ามาดูครับ บางทีก็หน่วงๆเหมือนกัน set ไม่ค่อยเป็น

Comment

Working...
                    X