Announcement

Collapse
No announcement yet.

เตือนภัยรถยนต์ราคาถูกมากๆครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [แลกเปลี่ยน] เตือนภัยรถยนต์ราคาถูกมากๆครับ

เตือนภัยรถยนต์ราคาถูกมากๆ คุณอาจตกเป็นเหยื่อสูญเงินโดยไม่รู้ตัว ครั้งแรกที่คุณเห็นรถยนต์ราคาถูกมากต่ำกว่าราคาขายในท้องตลาดหลายเท่ามันเป็นไปได้ยังไง คุณแทบจะกระโจนใส่เพราะเห็นว่ามันถูกมากซื้อได้สองคันในราคาที่ขายท้องตลาดได้เพียงคันเดียว

ผมมีกรณีศึกษา เนื่องจากคนที่ทำงานผมได้ซื้อรถยนต์ toyota camry ในราคา ห้าแสน เงินสดจากคนที่รู้จักกันบอกขายให้ โดยเค้าจะบอกว่าเป็นรถหลุดจำนำหรือรถโดนไฟแนนท์ยึด จะนำขายประมูล แต่เปิดราคามาถูกเพราะรู้จักคนใน มีเล่มทะเบียนแน่นอน (ผมคนนึงก็เกือบกระโจนใส่เหมือนกันแต่แม่เบรคก่อน) แล้วเค้าก็นำรถ camry สภาพใหม่มา 3 คัน มีคนที่ทำงานจัดไปทุกคัน แถมให้หา order มาอีกมีคนอยากได้เพราะเห็นว่าได้รถจริง แต่เค้าจะบอกคุณว่าเงินสดเท่านั้นส่วนเล่มให้รอก่อนเพราะติดทำธุรกรรมกับทางบริษัทไฟแนนท์ต้นทางอยู่แต่ได้เล่มชัวร์ ทุกคนที่ได้รถยนต์ยิ้มกับช่วงเวลาแห่งความสุขที่แจ็กพ็อตได้ของถูก แล้ววันเวลาก็ผ่านไปสัก 4-5 เดือน ทุกคนที่ได้รถยนต์ก็ยิ้มไม่ออก เพราะว่ารถยนต์ที่ได้มานั้นมีบริษัทไฟแนนท์พร้อมตำหนวดมาตามยึดรถยนต์หมด โดยบอกเป็นรถยนต์ที่หนีไฟแนนท์ ทำให้ผู้ได้รถยนต์ล็อดแรกสูญเงินกันหมด ส่วนพวก order ที่หลังรอดไป

คำถาม แล้วพวกที่สูญเงินทำไงครับ
    คำตอบ ก็ทำไรไม่ได้ครับ ไม่มีหลักฐานสักอย่างครับ เอาผิดพวกมันไม่ได้ ต้องตามกระทืบได้อย่างเดียว 555

ผมก็เตือนให้ระวังกันนิดนะครับ เดียวจะพลาดกัน หรือ ชอบถ้าชอบความตื่นเต้นก็จัดไปครับ

ดันให้เห็นกันทั่วถึง

Comment

yup

Comment

55555+

Comment

fyo

Comment

Originally posted by magicsoul View Post
            เตือนภัยรถยนต์ราคาถูกมากๆ คุณอาจตกเป็นเหยื่อสูญเงินโดยไม่รู้ตัว ครั้งแรกที่คุณเห็นรถยนต์ราคาถูกมากต่ำกว่าราคาขายในท้องตลาดหลายเท่ามันเป็นไปได้ยังไง คุณแทบจะกระโจนใส่เพราะเห็นว่ามันถูกมากซื้อได้สองคันในราคาที่ขายท้องตลาดได้เพียงคันเดียว

ผมมีกรณีศึกษา เนื่องจากคนที่ทำงานผมได้ซื้อรถยนต์ toyota camry ในราคา ห้าแสน เงินสดจากคนที่รู้จักกันบอกขายให้ โดยเค้าจะบอกว่าเป็นรถหลุดจำนำหรือรถโดนไฟแนนท์ยึด จะนำขายประมูล แต่เปิดราคามาถูกเพราะรู้จักคนใน มีเล่มทะเบียนแน่นอน (ผมคนนึงก็เกือบกระโจนใส่เหมือนกันแต่แม่เบรคก่อน) แล้วเค้าก็นำรถ camry สภาพใหม่มา 3 คัน มีคนที่ทำงานจัดไปทุกคัน แถมให้หา order มาอีกมีคนอยากได้เพราะเห็นว่าได้รถจริง แต่เค้าจะบอกคุณว่าเงินสดเท่านั้นส่วนเล่มให้รอก่อนเพราะติดทำธุรกรรมกับทางบริษัทไฟแนนท์ต้นทางอยู่แต่ได้เล่มชัวร์ ทุกคนที่ได้รถยนต์ยิ้มกับช่วงเวลาแห่งความสุขที่แจ็กพ็อตได้ของถูก แล้ววันเวลาก็ผ่านไปสัก 4-5 เดือน ทุกคนที่ได้รถยนต์ก็ยิ้มไม่ออก เพราะว่ารถยนต์ที่ได้มานั้นมีบริษัทไฟแนนท์พร้อมตำหนวดมาตามยึดรถยนต์หมด โดยบอกเป็นรถยนต์ที่หนีไฟแนนท์ ทำให้ผู้ได้รถยนต์ล็อดแรกสูญเงินกันหมด ส่วนพวก order ที่หลังรอดไป

คำถาม แล้วพวกที่สูญเงินทำไงครับ
            คำตอบ ก็ทำไรไม่ได้ครับ ไม่มีหลักฐานสักอย่างครับ เอาผิดพวกมันไม่ได้ ต้องตามกระทืบได้อย่างเดียว 555

ผมก็เตือนให้ระวังกันนิดนะครับ เดียวจะพลาดกัน หรือ ชอบถ้าชอบความตื่นเต้นก็จัดไปครับ
            เค้าว่ามีเงินจบ 555

Comment

ดันอีกที

Comment

บางคนส่งไม่ไหวรู้ว่าต้องโดนยึดแน่ๆ ก็เอามาขายถูกๆแบบนี้ล่ะครับ เพราะได้เงินไปแล้วคนซื้อทำอะไรไม่ได้เลย

Comment

up

Comment

ไม่ใช่แค่ รถยนต์นะครับ มอไซต์ก็เยอะครับ ที่บอกว่ารถหลุดจำนำนะอย่าไปซื้อครับ
                    แต่ถ้าซื้อไปขี่แถวทุ่งนา ใช้ในหมู่บ้านก็พอไหว แต่ก็เสี่ยงอยู่ดีครับ

Comment

มีครับที่อู่ผมเลยลูกค้าท่านหนึง ท่านบอกว่า ซื้อมาได้ถูก แคมรี่เนี่ยแหละ จอดที่อู่ผม3-4วัน พอวันที่มารับรถ มีตำรวจมาเฉยเลยไอเราก็งง เค้าบอกว่ามายึดรถ เรางงเลย ก็เลยโทรหาลูกค้า ท่าบบอกเครียดเลยรถพึ่งซื้อมาได้ไม่กี่เดือน ตำรวจบอกว่า รถคันนี้หนีหรือมาจากมาเลย์เนี่ยแหละ

Comment

Originally posted by loveging View Post
                        มีครับที่อู่ผมเลยลูกค้าท่านหนึง ท่านบอกว่า ซื้อมาได้ถูก แคมรี่เนี่ยแหละ จอดที่อู่ผม3-4วัน พอวันที่มารับรถ มีตำรวจมาเฉยเลยไอเราก็งง เค้าบอกว่ามายึดรถ เรางงเลย ก็เลยโทรหาลูกค้า ท่าบบอกเครียดเลยรถพึ่งซื้อมาได้ไม่กี่เดือน ตำรวจบอกว่า รถคันนี้หนีหรือมาจากมาเลย์เนี่ยแหละ
                        ขอบคุณครับที่มีข้อมูลให้เพื่อนๆได้ศึกษา รถยนต์ถูกจริงๆมันไม่มีในโลกครับ ถ้ามีก็รถยนต์เถื่อนสวมทะเบียนครับ อาจเป็นรถยนต์หลุดจำนำ รถยนต์หนีไฟแนนท์ รถยนต์ขโมยนำมาสวมทะเบียน ขายให้คนอยากได้ของถูก ถ้าผู้ซื้อรู้อยู่แล้วพร้อมเสี่ยงก็ว่ากันไป แต่ถ้าผู้ซื้อไม่รู้โดนผู้ขายหลอกลวงก็กรรมเวรละครับ สูญเงินลมแทบจับ ยิ่งเป็นเป็นรถหนีไฟแนนท์ไม่รู้ว่าตำหนวดตามเจอได้ไง หากันเก่งจริงๆ 555

Comment

จะบอกว่าไอ้คนที่แจ้งตำรวจก้คนขายนั่นแหละครับ มันได้เงินนำจับ

Comment

รถแบบนี้...เคยมีพี่ที่ทำงานเอารถมาใช้บอกว่ารถติดจำนำบ่อนแล้วเตรียมเอามาจำหน่ายราคาถูก..ซึ่งนำมาจอดที่อาคารจอดรถของที่ทำงานมันก็ยากที่จะตามหาเจอ แต่แล้วก็มีเจ้าหน้าที่บริษัทมากับตำรวจเขาจะมายึดเอารถคืน ทางเจ้าหน้าที่อาคารจอดรถก็พาเข้าไปหารถจนเจอ โดยถามหาเจ้าของรถแต่เจ้าหน้าที่ไม่ทราบว่าใครขับมาจอด ผมว่าที่เขาหารถเจอ น่าจะติด gps ไว้กับรถ

Comment

ดันยามเย็น

Comment

Working...
                              X