Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอามาฝากครับ ASIO 1.2.7 ใช้กับ foobar2000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอามาฝากครับ ASIO 1.2.7 ใช้กับ foobar2000

ASIO 1.2.7 ใช้กับ foobar 1.1.x ขึ้นไป
    จากที่ลอง Impaact ดีขึ้นอย่างมาก^^

ASIO 1.2.7 Download : Click!!

จะหาComponents อื่นๆของ foobar หาได้ที่นี่ : Click!!

ถ้ายังไม่มี foobar 1.1.2ตัวล่าสุด ไม่ต้องไปหาที่ไหน Dwonload : Click!!

ไม่แน่ใจว่าสามารถทำได้ทุกSound Cardหรือเปล่าครับ
    แต่ Creative X-Fi XTREME MUSIC
    SB0460 SB0467 ทำได้100%

วิธี SET ASIO กับ foobar1.1.2 ก็เหมือนV.ก่อนๆ

ขั้นแรก โหลดมาจะได้ไฟล์ foo_out_asio.rar ทำการแตกไฟล์
    จะได้ foo_out_asio.dll มา
    Copy ไปวางใน Folder Components ที่อยู่ในFolder foobar2000
    ( ถ้าไม่เปลี่ยนแปลงจะอยู่ที่ C:\Program Files (x86)\foobar2000\components )

ไปที่ File>>Preferences

จะได้แบบนี้

แล้วทำต่อ

ถ้าเสียงไม้ดัง ให้ปิดfoobar และเปิดใหม่
    ถ้ายังไม่ดังอีก กลับไปใช้แบบเดิม อิอิกำ

thanks

Comment

ออนบอร์ดใช้ไม่ได้ ไม่ต้องครับ
      Last edited by voiceza555; 25 Jan 2011, 09:44:49.

Comment

^
        ^
        Onboard อดเลย

Comment

แจ่มมาก

Comment

Originally posted by voiceza555 View Post
            ออนบอร์ดใช้ไม่ได้ ไม่ต้องครับ
            ออนบอร์ดไปโหลด AASIO4ALL มาลงด้วยครับ >> http://www.asio4all.com/

Comment

พวกออนบอร์ด หรือ การ์ดรุ่นเก่าๆ ใช้ ASIO4ALL แทนก็ได้ครับ

แต่เสียงเหมือนกันรึป่าว อันนี้ผมก็ไม่แน่เหมือนกัน เพราะผมใช้แต่ KS ^^

Comment

ออนบอร์ด ไปใช้ wasapi นะครับ เป็น Components ของ foobar ดาวโหลดเอาที่เวปเลย

ใช้แต่ ks เหมือนกัน

Comment

SB0350 ใช้ได้ รึเปล่าครับ

Comment

ผมใช้ DAC HRT Music Stremmer สีแดง จะดีขึ้นปะ แล้วใช้ได้ปะ

Comment

Originally posted by ceberos64 View Post
                      ผมใช้ DAC HRT Music Stremmer สีแดง จะดีขึ้นปะ แล้วใช้ได้ปะ
                      มันคือการทำ bitperfect เหมือนกับ wasapi ครับ
                      อยู่ที่ใครชอบใช้อันไหนมากกว่ากันครับ ^^

Comment

น้องผมใช้ x-fi music เลือก asio แล้ว มันดังแบบซู่ๆ อ่ะครับ คล้ายๆ มันช๊อต มันเป็นอะไรเหรอ

แต่ใช้ ks ได้นะครับ

Comment

สรุปว่าพี่พง ควรจะอัพ Asio4all ปะครับ ผมใช้ รุ่นASIO4ALL_2_9_English การลงมันจะเหมือนกับรุ่นนี้มั้ยหรอครับ แล้ว เสียงมันจะต่างกันจริงหรอครับ

Comment

Originally posted by ceberos64 View Post
                            สรุปว่าพี่พง ควรจะอัพ Asio4all ปะครับ ผมใช้ รุ่นASIO4ALL_2_9_English การลงมันจะเหมือนกับรุ่นนี้มั้ยหรอครับ แล้ว เสียงมันจะต่างกันจริงหรอครับ
                            ต่างไม่ต่างลองฟังเองจะดีกว่านะ
                            มันลงง่ายกว่าเมื่อก่อนอะ แต่ก็ต้องเซ็ตค่าใน foobar ซ้าย ขวา อยู่ดี
                            ลองดูสิไม่เสียหาย ไม่ชอบก็ทำกลับเหมือนเดิม
                            แต่ผมชอบ wasapi มากกว่า ไม่ยุ่งยากดี

Comment

อ่าดีเลยเคยให้น้องที่มาโมเซ็ทให้ พอ error ....asioหายไป

กลับมาใช้ได้อีกหน thank

Comment

Working...
                              X