Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมมีลำโพง 2.1 + 1 คู่ 2อัน ผมจะต่อเป็นแบบมี center อีกตัวจะได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมมีลำโพง 2.1 + 1 คู่ 2อัน ผมจะต่อเป็นแบบมี center อีกตัวจะได้ไหมครับ

ผมมี 2.1 อยู่ 1 อัน และลำโพงธรรมดาที่ปรับความดังได้อีก 2 คู่ ผมจะต่อแบบมี Center อีกตัวได้ไหมครับ

ตอนนี้ผมเสียบอยู่ก็มี sub เสียบเข้ารูสีเขียวการ์ดเสียง แล้วเอาลำโพงเสียบต่อจาก sub ได้แค่ 1 คู่ทำเป็น L R แล้วเอาลำโพงธรรมดาไปเสียบรูการ์ดเสียงเป็น Real L R ถ้าจะเอาลำโพงธรรมดาอีก 1 คู่หรือ 1 ข้าง มาทำเป็น center จะได้ไหมครับ ผมต้องเสียบยังไงบ้างครับ

สเปก soundcard (บอร์ด Asus Maximus III Formula)
    SupremeFX X-Fi discrete Audio Card
    8-Channel High Definition Audio CODEC
    EAX® Advanced™ HD 4.0
    X-Fi CMSS®-3D
    X-Fi Crystalizer™
    Creative ALchemy
    Supports 1 x S/PDIF out header
    Supports Coaxial/Optical S/PDIF out ports on rear
    Blu-ray support

I/O รูการ์ดเสียง

ขอบคุณครับ

ปัญหาอยู่ที่ซับวูฟเฟอร์ครับ ท่านจะต้องเอา 2.1 มาทำ เซ็นเตอร์กับซับวูฟเฟรอ์แทนครับ

Comment

Working...
    X