Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องเสียงหายหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องเสียงหายหน่อยครับ

พอดีผมเพิ่งจะลง windows ใหม่ แต่ว่าซาวด์การ์ดมันเป็นแบบออนบอร์ด แล้วแผ่นไดร์เวอร์ผมก็ไม่มี ได้แต่ back up driver ไว้ก่อนที่จะลง แต่ก็ติดตรงที่เสียงไม่มี อย่างอื่นปกติ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรหรอครับ แล้วมีวิธีแก้ไขมั้ย

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะ

Originally posted by bigdb10 View Post
    พอดีผมเพิ่งจะลง windows ใหม่ แต่ว่าซาวด์การ์ดมันเป็นแบบออนบอร์ด แล้วแผ่นไดร์เวอร์ผมก็ไม่มี ได้แต่ back up driver ไว้ก่อนที่จะลง แต่ก็ติดตรงที่เสียงไม่มี อย่างอื่นปกติ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรหรอครับ แล้วมีวิธีแก้ไขมั้ย

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะ
    WIn7 หรือเปล่า ถ้าใช่ก็ให้ มันจัดการอัพเดท Driver เองเลย
    หรือจะไปโหลดจากเวบผู้ผลิตก็ได้

Comment

win xp sp 3 original น่ะครับ ลองให้มันอัพเดทไดร์เวอร์เอง ก็ยังไม่หาย

Comment

ผมว่าระบบอัพเดทของ Xp มันไม่เวิตจริงๆนะ
        ใช้บอร์ดยี่ห้ออะไรเข้าไปโหลดจากเวบนั้น
        น่าจะง่ายกว่าครับ

Comment

Mainborad รุ่นไหนครับ แล้วเคยใช้งานได้ หรือว่าพึ่ง Set เครื่องใหม่ครับ

Comment

Working...
          X