Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูเกี่ยวกับ X-Fi Xtream Gamer หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูเกี่ยวกับ X-Fi Xtream Gamer หน่อยครับ

ช่วยดูเกี่ยวกับ X-Fi Xtream Gamer หน่อยครับ คือถ้าผมใช้ game mode เสียง เบสจะเบามาก ต้องไปเล่นใน mode entertainment แล้วปรับ Enable bass redirection แทน ถึงจะมี เบสออก ใครมีวิธีแก้บ้างครับ เพราะส่วนใหญ่ผมเล่นเกมส์เป็นหลักครับ

game mode ก้มีตั้ง bass redirection ลองปรับดุครับ

Comment

Originally posted by prapharn View Post
      game mode ก้มีตั้ง bass redirection ลองปรับดุครับ
      ไม่ทราบว่าอยู่ตรงไหนครับท่าน ผมดูแลเวมันมีแค่ปรับ frequency อะไรซักอย่างนี้แหละ ลองเพิ่มแล้ว แต่ bass ก็ยังเงียบมากเหมือนเดิม ยังไงช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

Comment

ลอง enable bass แล้วกด subwoofer gain ด้วยครับ

Comment

Originally posted by The_ripper View Post
          ลอง enable bass แล้วกด subwoofer gain ด้วยครับ
          ทำแล้วครับ bass ยังเบามากอยู่เหมือนเดิม = ="

Comment

ผมไม่เห็นเป็นเรยยยย เบสมาหากาพเลย ใช้ตัวเดียวกันเลยอะ

Comment

บอกรายละเอียด หน่อยครับ ลำโพงใช้ของอะไร ลงไดรเวอร์ชอง อะไร

Comment

ออ ตอนนนี้ผมทำได้แล้วครับ ต้องไป กด default หน้าโหมด GAME MODE ก่อน 1 ทีครับ (ลองไปอ่านเวปเมืองนอกมา) ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรถึงต้องเป็นแบบนั้นแต่เหมือนว่า มันเป็น BUG X-FI GAMER เห็นพวก user มัน โพสกันแบบนั้น

Comment

Working...
                X