Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-FI เสีย หมดประกันแล้ว สามารถซ่อมได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X-FI เสีย หมดประกันแล้ว สามารถซ่อมได้ไหมครับ

คือเมื่อกี้เอาคอมไปให้ช่างดูมาครับ คืออาการมันเปิดไม่ติด ช่ายเลยเอ Sound card ออก เครื่องเลยทำงานได้ตามปกติครับ แล้วเขาก็เลยเอา Sound card มาใส่ที่อีกเครื่องหนึ่ง ปรากฎว่าเครื่องเปิดไม่ติดเหมือนกัน เขาเลยฟันธงว่า Sound card เสียแล้ว ให้เอาไปเคลม แต่ว่ามันหมดประกันแล้วอ่ะครับ เสียดายมาก อยู่กับผมมา 2ปีกว่า เลยอยากทราบว่ามีร้านไหนที่เขารับซ่อมมั่งครับ ขอบคุณครับ

ลองไปดูร้านที่พันทิพบันไดเลื่อนด้านข้างดูครับจะมีร้าน 1 ประมานชัน2-3 รับซ่อม ในร้านจะรับflash bios หน้าร้านมีบอร์ดวางเยอะๆ อยู่ติดกับบันไดเลื่อนเลย ถ้าพวก คาปามันเสียก็พอซ่อมได้เเต่ถ้าเป็นที่ตัวชิบก็ทำใจครับ

Comment

อย่าลืมดู power supply ด้วยนะครับ ยังไง ก็ลองเอา sound card ไปเสียบเครื่องอื่นดูก่อนว่าใช้ได้ไหม ถ้าใช้ไม่ได้ก็ตัวใครตัวมันครับ

Comment

Working...
      X