Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ EACAN a500L รบกวนนิดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ EACAN a500L รบกวนนิดครับ

ใครใช้ EACAN a500L รบกวนนิดครับลองเอาหู้แนบลำโพง Sub ว่ามีเสียงสั่นค้างของลำโพงไหมครับ

Originally posted by Pill View Post
    ใครใช้ EACAN a500L รบกวนนิดครับลองเอาหู้แนบลำโพง Sub ว่ามีเสียงสั่นค้างของลำโพงไหมครับ
    อันนี้เคยเจอครับ แต่ไม่ใช่ Eacan แต่เป็น Music D.J. ครับ

ผมว่าน่าจะเป็นทุกตัวนะครับ (มั้ง)

รอท่านอื่นมาต่อครับ

Comment

ตอนนี้มันสันคางมากจนได้ยินชัดเจนยิ่งเวลาฟังเพลงดนตรีน้อยชิ้นและเพลงช้าๆ มีเบสขึ้นม้าได้ยินเสียงค้างเลย แต่ถ้าเพลงดนตรีเร็วและมีเสียงกลางเยะๆมันก็จะไม่ได้ยินเสียงค้างเพาะเสียงกลางดังกว่า แต่ถ้าเอาหูไปแนบ sub ก็จะได้ยินมันสันค้าง กำลังหาสาเหตุอยู่ครับ

Comment

Originally posted by Pill View Post
        ตอนนี้มันสันคางมากจนได้ยินชัดเจนยิ่งเวลาฟังเพลงดนตรีน้อยชิ้นและเพลงช้าๆ มีเบสขึ้นม้าได้ยินเสียงค้างเลย แต่ถ้าเพลงดนตรีเร็วและมีเสียงกลางเยะๆมันก็จะไม่ได้ยินเสียงค้างเพาะเสียงกลางดังกว่า แต่ถ้าเอาหูไปแนบ sub ก็จะได้ยินมันสันค้าง กำลังหาสาเหตุอยู่ครับ
        งั้นหรอครับ

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันอ่าครับ

ขอโทษด้วยนะครับ

Comment

แบบนี้ที่เขาเรียกว่า เบสฟุ้ง เก็บตัวช้าหรือเปล่าเนี่ย

Comment

ตอนซื้อแรกๆไม่เป็น พอใช้ไปนานๆมันจะเริ่มออกอาการใช่ป่ะครับ

อาการแบบนี้เคยเจอแต่ลำโพงแบบตู้แบนพาสอ่ะครับ มันสลายคลื่นสั่นค้างไม่ทัน ทิ้งไว้ซักเดือนอาการมันจะหายแต่มันก็กลับมาเป็นใหม่อยู่ดี

เคยลองเปิดด้านหลังตู้ซับออก อาการนี้หายอ่ะครับแต่เสียงเบสจะเปลี่ยน ไม่รู้เป็นเพราะลมกระแทกหรือป่าวมันเลยสั่นค้าง ไม่แน่ใจครับ
            Last edited by nookzaa; 5 Feb 2011, 13:02:29.

Comment

Working...
            X