Announcement

Collapse
No announcement yet.

Edifier X750 (5.1) ไม่ดีเหรอครับ ถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นราคาใกล้เคียงกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Edifier X750 (5.1) ไม่ดีเหรอครับ ถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นราคาใกล้เคียงกัน

Edifier X750 (5.1) ไม่ดีเหรอครับ ถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นราคาใกล้เคียงกัน เพราะเท่าที่ผมอ่านในนี้แทบไม่มีใครแนะนำรุ่นนี้เลย ยกตัวอย่างเมื่อไม่กี่เดือนที่ผ่านมางบ6000.- ถึง 9000.-มีแต่คนแนะนำEnzo 6000 กับ H500 ...

Last edited by Squall-thainin; 5 Feb 2011, 12:44:30.

ล่าสุดลองไปค้นGoogleหาจากเว็บไทยดู
    http://www.google.co.th/search?q=Edi...g&start=0&sa=N

ไม่ใช่ว่ามันไม่ดีนะครับ ไม่มีคนเคยพูดถึงเลยต่างหาก เอ๊ะชักยังไง ในIT Cityกะในเว็บเราก็มีขายอยู่

ยังไงขอคำวิจารณ์หน่อยครับสำหรับคนที่เคยฟัง(ผ่านๆก็ยังดี) เพราะหลังจากENZO 6000 ไม่มีของ ผมก็เล็งตัวนี้แทน
    Last edited by Squall-thainin; 5 Feb 2011, 12:48:17.

Comment

ไม่ใช่ไม่ดีหรอกครับ แต่รุ่นอื่นๆ อาจจะคุ้มราคากว่า

ถ้าชอบ ไปลองฟังเลยครับ ถูกใจก็หิ้วกลับบ้านได้เลยครับ เรื่องเสียงนี่หูใครหูมันครับ

เค้าว่าดี เราไปฟังแล้วอาจไม่ชอบครับ

ขอให้มีความสุขในการฟังเพลงนะครับ

Comment

คือมันต้องลองไง แต่ผมไม่เคยลอง
        เลยไม่มีคำตอบให้

Comment

เคยลองฟังแต่พวกรุ่น2.1(ฟังแบบผ่านๆ)
          ผมว่าเสียงเบสมันสดกว่ายี่ห้ออื่น แต่ลำโพงบริวารเสียงไม่ค่อยออกแนวใส แต่ก็ให้รายระเอียดดี
          คล้ายๆกับว่ายี่ห้อนี้มันมีบุคลิกเป็นของตัวเอง

Comment

Originally posted by coffee'X View Post
            เคยลองฟังแต่พวกรุ่น2.1(ฟังแบบผ่านๆ)
            ผมว่าเสียงเบสมันสดกว่ายี่ห้ออื่น แต่ลำโพงบริวารเสียงไม่ค่อยออกแนวใส แต่ก็ให้รายระเอียดดี
            คล้ายๆกับว่ายี่ห้อนี้มันมีบุคลิกเป็นของตัวเอง
            ขอบคุณคร๊าบบ ^^

Comment

ฟังมาแต่รุ่น S เสียงค่อนข้าง flat

Comment

พูดง่ายๆ Edifier 5.1 รุ่นเล็กๆ ตลาดคนไม่นิยม เนื่องจากคุณภาพเสียงไม่คุ่มราคากับ Brand อื่นค่ะ Edifier X750 ที่ร้านเคยขายมาเมื่อหลายปีที่แล้วก็ขายแทบไม่ได้เลยค่ะ จนเลิกขายไปประมาณ ปีกว่าๆ แล้วก็มาโผล่อีกที่เห็นมา ไอทีซิตตี้ค่ะ ที่ขาย ถ้ารุ่นใหญ่ อย่าง HCS 5640 นี้ค่ะ รับรองว่าเสียงดีรายละเอียดมาดีกว่ารุ่นเก่าๆอย่าง S-550 ของแบบนี้ต้องลองฟังค่ะ

Comment

Originally posted by SomJeed View Post
                  พูดง่ายๆ Edifier 5.1 รุ่นเล็กๆ ตลาดคนไม่นิยม เนื่องจากคุณภาพเสียงไม่คุ่มราคากับ Brand อื่นค่ะ Edifier X750 ที่ร้านเคยขายมาเมื่อหลายปีที่แล้วก็ขายแทบไม่ได้เลยค่ะ จนเลิกขายไปประมาณ ปีกว่าๆ แล้วก็มาโผล่อีกที่เห็นมา ไอทีซิตตี้ค่ะ ที่ขาย ถ้ารุ่นใหญ่ อย่าง HCS 5640 นี้ค่ะ รับรองว่าเสียงดีรายละเอียดมาดีกว่ารุ่นเก่าๆอย่าง S-550 ของแบบนี้ต้องลองฟังค่ะ
                  ขอบคุณมากครับ แล้วHCS 5640หน้าตาเหมือนในรูปทุกประการ+เป็นตู้ไม้แท้หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by Squall-thainin View Post
                    ขอบคุณมากครับ แล้วHCS 5640หน้าตาเหมือนในรูปทุกประการ+เป็นตู้ไม้แท้หรือเปล่าครับ
                    ใช่ค่ะ ตู้นี้เท่าที่ดูน่าจะเป็นไม้อัดค่ะ ข้อมูลอันนี้ไม่ชัวร์ส้มต้องถามศูนย์ดูก่อนค่ะ

Comment

Working...
                    X