Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by -:R:- View Post
    ping time out กับ ปิง 200+ ส่วนมากจะเป็นใต้เสา หากใช้กับเสา ที่เป็น omni 15dbi โดยไม่ได้ต่ออีกข้างกับ omni 9dbi ครับ ผมก็เป้นเหมือนกัน ตอนแรกงง มาก ping timeout หายไปเยอะ และ ping reply ก็เยอะเช่นเดียวกัน
    ของผมระยะ 400 เมตรยอดไม้บังหมดเลย nanostation2 AP WDS ครับ ผมใช้วิธีถอดปลั๊กทิ้งไว้พัก 1 ก็หายครับ แต่ปัญหาคือไฟตกบ่อยมากๆๆๆๆๆ สั่ง UPS ไปล..ะกลัวพัง ^^ ไม่รุ้ทันป่าวนะ

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
      ของผมระยะ 400 เมตรยอดไม้บังหมดเลย nanostation2 AP WDS ครับ ผมใช้วิธีถอดปลั๊กทิ้งไว้พัก 1 ก็หายครับ แต่ปัญหาคือไฟตกบ่อยมากๆๆๆๆๆ สั่ง UPS ไปล..ะกลัวพัง ^^ ไม่รุ้ทันป่าวนะ
      ต้องมี ups ครับ ผม ต้องใช้ UPS 500VA

เพราะต้องพ่วง server + 2Ubi+2wrt54gl ได้ 30 นาที ของ APC ครับ ใช้งานได้ สุดยอดดีครับ ลองเปิดแบบให้มันดับเองได้ถึง 30 นาที server ผม ไม่ได้ต่อ monitor จะทำอะไรก็ต้องสั่งผ่าน command line เอา
      Last edited by -:R:-; 31 Jul 2011, 16:58:47.

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
        ต้องมี ups ครับ ผม ต้องใช้ UPS 500VA

เพราะต้องพ่วง server + 2Ubi+2wrt54gl ได้ 30 นาที ของ APC ครับ ใช้งานได้ สุดยอดดีครับ ลองเปิดแบบให้มันดับเองได้ถึง 30 นาที server ผม ไม่ได้ต่อ monitor จะทำอะไรก็ต้องสั่งผ่าน command line เอา
        ของผม APC 500 2 ตัว แต่แบตบวมไม่เก็บไฟละ.. สั่งซื้อแบตไปละครับ

Comment

• โอ้จุดใต้ตำตอเลย ^^ หากไม่ใช้งานมัน มันก็จะเสื่อมลงไปตามอายุของแบต ผมก้เลยปล่อยให้มันทำงานแบบ Full time บ่อย ๆ บางทีอาจจะไม่ให้มันดับเอง ก็เลยเสียบปลั๊ก....กะ ระยะเวลาเอาซัก 25 นาที่

Comment

• ปกติของแบตแห้ง ประมาณ 1 ปี ก็ลงโลง

Comment

• Originally posted by mballx View Post
              ปกติของแบตแห้ง ประมาณ 1 ปี ก็ลงโลง
              ของผมหมดประกัน 01/08/54 555+ หมดได้ใจจริง 1 ปีพอดี

Comment

• ของต้นใช้ UPS Syndome อ่ะครับ เหมือนของตู้ ATM เค้าใช้กันเลยแฮะ อยู่มา 3 4 เดือนแล้ว ^^

Comment

• รูป google earth คร่าวๆ ครับ
                  สรุปจะ pico หรือ rk ดีครับ

หลังบ้านผมครับ (Medium).jpg

Comment

• วงสีเหลืองคือพื้นที่คร่าวๆ ที่จะทำ hotspot ครับผม
                    ดูใกล้กว่าที่ผมเดาไว้
                    มันไม่น่าจะถึง 500 เมตร เนอะไกลสุด

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                      วงสีเหลืองคือพื้นที่คร่าวๆ ที่จะทำ hotspot ครับผม
                      ดูใกล้กว่าที่ผมเดาไว้
                      มันไม่น่าจะถึง 500 เมตร เนอะไกลสุด

ถ้าอยู่นอกตึก ก็พอ โอเค แหละครับ แต่ถ้าในตึก ไม่แน่ใจว่ามันจะทะลุ เข้าไปในตึกได้รึป่าวอ่ะครับ หมายถึง ใช้ตัวเดียวนะครับ ไม่ wds

Comment

• ^
                        ^
                        แทงค์น้ำอยู่ตรงไหนหว่า
                        เอา google earth วัดระยะเลยสิครับว่าประมาณกี่เมตร
                        แล้วอาคารสูงสุดในแถบนั้นมันกี่ชั้น

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
                          ^
                          ^
                          แทงค์น้ำอยู่ตรงไหนหว่า
                          เอา google earth วัดระยะเลยสิครับว่าประมาณกี่เมตร
                          แล้วอาคารสูงสุดในแถบนั้นมันกี่ชั้น
                          ใช้กูเกิลวัดระยะได้ด้วยหรอครับพี่ - -
                          มันอยู่ตรงไหนหว่าาา

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                            ใช้กูเกิลวัดระยะได้ด้วยหรอครับพี่ - -
                            มันอยู่ตรงไหนหว่าาา
                            ตรงรูปไม้บรรทัดครับ

Comment

• ของผมไอ้ตัวนี้
                              เล่นได้สักพัก เน็ตชอบช้าเป็น พักๆ แล้วก็หลุดไปเลย เป็นที่ของเรา หรือ เป็นที่ของ True หละนิ ลองต่อของ 3bb ก็ไม่ยอมขึ้นสัญญาณ
                              เอารูปมาฝาก ทั้งตอนที่เล่นได้และเล่นไม่ได้
                              แก้ไงได้บ้างมั้ยท่านๆ

ตามนั้นครับ

Comment

• เอาใหม่ครับ ผมพลาดเองที่จริงระยะมันใกล้กว่าที่ผมเดาด้วยสายตา - -
                                ระยะกลุ่มผู้ใช้งาน ตามสีเลยครับ (อ้างอิงไม้บรรทัด กูเกิลเอิร์ท...ขอบคุณท่าน unlimit555 ครับ)
                                .... ประมาณเอานะครับ อาจจะคาดเคลื่อนนิดหน่อย

เอาใหม่ครับ (Large).jpg

จากหลังบ้าน....
                                เส้นสีชมพู ------------ > แท้งค์น้ำ ระยะ 38.3 เมตร
                                เส้นสีแดง --------------> 81.3 เมตร (กลุ่มผู้ใช้งาน..ที่ผมคิดว่าไกลสุด)
                                เส้นสีเขียว------------> 46.6เมตร (กลุ่มผู้ใช้งาน)
                                เส้นสีส้ม-------------->54.7 (กลุ่มผู้ใช้งาน)
                                เส้นสีฟ้า-------------> 58.3 (กลุ่มผู้ใช้งาน)
                                เส้นสีขาว-------------> 49.3 (กลุ่มผู้ใช้งาน)

ขอบคุณครับที่ติดตาม

Comment

Working...
                                X