Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by huzneebb View Post
    เกิดอะไรขึ้นกับหน้าหลักเพจนี้ ??
    อ่าว เพิ่งเห็น
    ขอบเป็นกำลังใจให้ครับท่าน

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
      อ่าว เพิ่งเห็น
      ขอบเป็นกำลังใจให้ครับท่าน
      ย้าย Hostรูป ครับ ^^

ไปติดไวเลสท้ายซอยก่อง ดะมานั่งทำรูปใหม่ หัวขอใหม่ คร๊าบบบ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
        อรุณสวัสดิ์ ยามเช้าครับท่าน R ต้นนั่งเขียน นั่งร่าง WiFi ของต้นตั้งแต่เช้าละ ว่าใช้อุปกรณ์ไหนยังไง เหอๆ

ที่สำคัญ ตัว Server ตอนนี้ต้นได้ E7500 แรม 2G HDD 500 มาละ เดี๋ยวไปแอบส่อง
        http://www.seed-soft.com/main/index.php
        กับตัวนี้อ่ะครับ
        http://www.kcom-ulm.com/index.php?mo...=page&id=82396

ซะแว็ปดูราคาแล้วโอ้ว แม่เจ้า 14000 เหอๆ

ก็เลย ไม่ละความพยายาม ที่พี่ R ให้มาดีกว่า เหอๆ สอบเสร็จแล้วเดี่ยวได้เทสกันละ
        http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=19739.0

นั่งอ่านมาทั้งคืน ถ้ามีปัญหา ไม่รู้จะพึ่งใครละนั่น เหอๆ
        ยินดีให้คำปรึกษา

Comment

• Originally posted by poomalee View Post
          คือว่า ผมจะลาก POE 24 ไปซัก ๕๐-๖๐ เมตร ใช้สาย Outdoor Double Jacket ยี่ห้อ Hosiwell ดีมั๊ยครับ เห็น "เค้าว่า" ดีกว่าสาย Link เกรดพอ ๆ กะ AMP ราคาพอ ๆ กับ Link ครับ (ไม่ได้ถูกเว่อร์เหมือนสายจีน)

ขอบคุณครับ
          ยี่ห้อนี้ก็คุณภาพเคยใช้เหมือนกัน สายไต้หวัน ถ้าผมจำไม่ผิด

Originally posted by ton_secmu View Post
          อรุณสวัสดิ์ ยามเช้าครับท่าน R ต้นนั่งเขียน นั่งร่าง WiFi ของต้นตั้งแต่เช้าละ ว่าใช้อุปกรณ์ไหนยังไง เหอๆ

ที่สำคัญ ตัว Server ตอนนี้ต้นได้ E7500 แรม 2G HDD 500 มาละ เดี๋ยวไปแอบส่อง
          http://www.seed-soft.com/main/index.php
          กับตัวนี้อ่ะครับ
          http://www.kcom-ulm.com/index.php?mo...=page&id=82396

ซะแว็ปดูราคาแล้วโอ้ว แม่เจ้า 14000 เหอๆ

ก็เลย ไม่ละความพยายาม ที่พี่ R ให้มาดีกว่า เหอๆ สอบเสร็จแล้วเดี่ยวได้เทสกันละ
          http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=19739.0

นั่งอ่านมาทั้งคืน ถ้ามีปัญหา ไม่รู้จะพึ่งใครละนั่น เหอๆ
          สนใจ Ubnt ราคาดีดี ติดต่อผมได้นะครับคุณต้น เดี๋ยวจัดราคาพิเศษให้เรยยย
          Last edited by viroth; 17 Aug 2011, 12:04:08.

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
            ต่อแบบนี้ Server มันจะงงๆหน่อยนะครับ
            Loadbalance ให้ได้ผลดี น่าทำ PPPoE ที่ Server
            ถ้าบ้านลุงใกล้ TOT,3BB ก็น่าย้าย Server ไปลงตรงนั้นมากกว่า
            แล้วค่อยยิงเนตมาจุดกระจายสัญญาณ กระจายไปตามจุดต่างๆ

เนตที่บ้านถ้าใกล้ครบสัญญา ยกเลิกแล้วไปขอใหม่ก็เสียเท่าเดิม แต่ไม่มีปัญหาเรื่องความเร็วเพราะใกล้ตู้
            2.7 km Nanobridge ทำได้สบายมาก
            จริงๆ ก็อยากทำแบบนั้นอ่ะครับ ตอนนี้บ้านต้น สั่งยกเลิกเน็ตบ้านได้ทันทีแล้ว เพราะพ้น 12 รอบบิลละ เป็นลูกค้ามาสมัย 512 แล้ว เหอๆ อีกอย่างนึง ที่ต้นเอา Server มาไว้บ้านต้น เพราะว่าง่ายต่อการเข้าไปดูอ่ะครับ และก็ต้นไม่แน่ใจว่า Server มันจะเสถียรมั้ย มันจะร่วงเมื่อไรก็ยังไม่รู้เลย เดินทาง ไปบ้านลุง ตั้ง 6 กมละ ไปกลับก็ 12 กมแล้ว

ต้นยังไม่สันทัด Server เท่าไรอ่ะครับ ยังต้องฝึกไปอีกยาวไกล เหอๆ

ตัว Nanobridge กับ loco nano station ซื้อเป็นคู่ราคามันต่างกันรึป่าวอ่ะครับ คงต้อง M5 อ่ะครับ เพราะ ยิง 2.4 ไป กลางทุ่งนา มีเทศบาล อยู่ เดี๋ยว แถวนั้น Wireless ร่วงแน่ ลุงต้นก็เป็นนายกเทศบาลอยู่ด้วย เหอๆ

Comment

• Originally posted by viroth View Post
              ยี่ห้อนี้ก็คุณภาพเคยใช้เหมือนกัน สายไต้หวัน ถ้าผมจำไม่ผิด

สนใจ Ubnt ราคาดีดี ติดต่อผมได้นะครับคุณต้น เดี๋ยวจัดราคาพิเศษให้เรยยย
              พี่มี RKM2 และเสา Omni 8 และ 9dbi outdoor ด้วยรึป่าวอ่ะครับ ต้องใช้วันเสาร์นี้แล้ว ยังไม่ได้ตามหาเลย เหอๆ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                ยินดีให้คำปรึกษา
                ขอบคุณท่านพี่มากๆ เลยนะครับ เดี๋ยวประกอบ PC ก่อน เดี๋ยวเย็นๆ ดึกๆ ต้นเข้าไปโหลดใน ม ละ ไปตอนนี้คนใช้งานอินเตอร์เน็ตมาก เดี๋ยวเน็ต ม จะช้า

Originally posted by unlimit555 View Post
                2500 นี่ ท่านออกตัวรับตัวไหนให้ลูกค้าเหรอครับ
                อันนี้ยังไม่แน่ใจเลยอ่ะครับ คง Wireless Usb ทั่วไปแหละ เผื่ออนาคตน้องๆเค้าย้ายไปอยู่ที่อื่น ก็ให้น้องเค้าเอาไปใช้ด้วยเลย ^^

ดูแล้ว เหมือนท่าน R บอกอะครับ เข้าท่าดี ปล่อยทั้ง Airmax ปล่อยทั้ง Wireless ทั่วไป ^^

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                  พี่มี RKM2 และเสา Omni 8 และ 9dbi outdoor ด้วยรึป่าวอ่ะครับ ต้องใช้วันเสาร์นี้แล้ว ยังไม่ได้ตามหาเลย เหอๆ
                  Rocket M2 มีของครับ เสานี่เอาของ ubnt หรือ noname หล่ะครับ
                  ถ้าต้นใช้หลายตัวลองลิสรายการมาให้เดียวผมเคาะราคา pm ให้ เชียงใหม่ใกล้บ้าน ส่งเมล์เขียว 3 ชั่วโมงถึง
                  ปล. เสา 9dbi ลองดูตรงลายเซนต์ผมละกันครับ ถ้าเป็นเสา Ubi ผมต้องออร์เดอร์ของเอา

Comment

• แวะมาแอบดูเหล่าเทพ อิอิ

Comment

• คุณต้น ของผมก็เหมือนกันผมใช้มาตั้งแต่สมัย 1M ราคาเดือนละพัน แล้วผมก็อัพสปีดมาเรื่อยๆๆ
                      คือผมอยากถามว่า เวลาเราไปอัพเนี่ยมันนับรอบบิลใหม่หรือเปล่าครับ ?

Originally posted by ton_secmu View Post
                      จริงๆ ก็อยากทำแบบนั้นอ่ะครับ ตอนนี้บ้านต้น สั่งยกเลิกเน็ตบ้านได้ทันทีแล้ว เพราะพ้น 12 รอบบิลละ เป็นลูกค้ามาสมัย 512 แล้ว เหอๆ อีกอย่างนึง ที่ต้นเอา Server มาไว้บ้านต้น เพราะว่าง่ายต่อการเข้าไปดูอ่ะครับ และก็ต้นไม่แน่ใจว่า Server มันจะเสถียรมั้ย มันจะร่วงเมื่อไรก็ยังไม่รู้เลย เดินทาง ไปบ้านลุง ตั้ง 6 กมละ ไปกลับก็ 12 กมแล้ว

ต้นยังไม่สันทัด Server เท่าไรอ่ะครับ ยังต้องฝึกไปอีกยาวไกล เหอๆ

ตัว Nanobridge กับ loco nano station ซื้อเป็นคู่ราคามันต่างกันรึป่าวอ่ะครับ คงต้อง M5 อ่ะครับ เพราะ ยิง 2.4 ไป กลางทุ่งนา มีเทศบาล อยู่ เดี๋ยว แถวนั้น Wireless ร่วงแน่ ลุงต้นก็เป็นนายกเทศบาลอยู่ด้วย เหอๆ

Comment

• Originally posted by huzneebb View Post
                        คุณต้น ของผมก็เหมือนกันผมใช้มาตั้งแต่สมัย 1M ราคาเดือนละพัน แล้วผมก็อัพสปีดมาเรื่อยๆๆ
                        คือผมอยากถามว่า เวลาเราไปอัพเนี่ยมันนับรอบบิลใหม่หรือเปล่าครับ ?
                        เปลี่ยน speed ใหม่ ก็กลายเป็นนับสัญญา ใหม่ อีก 1 รอบอ่ะครับ ก็ สัญญา 1 ปี อีกครั้งนึง

เซ็งมากมายตะก่อน เคยอัพให้ถึง 6.5 เพราะเค้าบอกว่าอัพเผื่อ มัน loss ระหว่างทาง แต่ตอนนี้บอกว่า 6M ไ่ม่ได้ ของคุณแค่ 4M ซะงั้น เหอๆ

Comment

เปลี่ยน speed ใหม่ ก็กลายเป็นนับสัญญา ใหม่ อีก 1 รอบอ่ะครับ ก็ สัญญา 1 ปี อีกครั้งนึง

เซ็งมากมายตะก่อน เคยอัพให้ถึง 6.5 เพราะเค้าบอกว่าอัพเผื่อ มัน loss ระหว่างทาง แต่ตอนนี้บอกว่า 6M ไ่ม่ได้ ของคุณแค่ 4M ซะงั้น เหอๆ
                          เหมือนของผมเลย ตอนนี้อัพสุดได้แค่ 4 M อยากจะอัพอีกมันบอก อยู่ปลายคู่สาย
                          เซ็งมากๆๆ อยากจะย้ายค่ายแล้วเนี่ย แต่ติดที่สัญญา = ="

Comment

เหมือนของผมเลย ตอนนี้อัพสุดได้แค่ 4 M อยากจะอัพอีกมันบอก อยู่ปลายคู่สาย
                            เซ็งมากๆๆ อยากจะย้ายค่ายแล้วเนี่ย แต่ติดที่สัญญา = ="
                            กำลังจะย้ายแล้วอ่ะครับ อิอิ

Comment

• เน็ตเคเบิ้ล ของ true เนี่ย เวิร์คไม๊ครับ มันเอามารวบกับเน็ต Adsl ได้ไม๊

เห็นถูกดี แต่ เค้าพื่งเข้ามาวางระบบสายแถวๆๆบ้านนี่เอง ยังไม่เปิดให้บริการที

Comment

ขอบคุณท่านพี่มากๆ เลยนะครับ เดี๋ยวประกอบ PC ก่อน เดี๋ยวเย็นๆ ดึกๆ ต้นเข้าไปโหลดใน ม ละ ไปตอนนี้คนใช้งานอินเตอร์เน็ตมาก เดี๋ยวเน็ต ม จะช้า

อันนี้ยังไม่แน่ใจเลยอ่ะครับ คง Wireless Usb ทั่วไปแหละ เผื่ออนาคตน้องๆเค้าย้ายไปอยู่ที่อื่น ก็ให้น้องเค้าเอาไปใช้ด้วยเลย ^^

ดูแล้ว เหมือนท่าน R บอกอะครับ เข้าท่าดี ปล่อยทั้ง Airmax ปล่อยทั้ง Wireless ทั่วไป ^^
                                นึกว่าจะเอา LOCO ให้ลูกค้า จะได้จัดเต็ม AIRMAX

Comment

Working...
                                X