Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมว่าซิลิโคนยิงจะชัวร์กว่ามั้งครับ
    กลัวกาวมันโดนแดดร้อนมากๆเข้าจะละลายเอา

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
      ผมว่าซิลิโคนยิงจะชัวร์กว่ามั้งครับ
      กลัวกาวมันโดนแดดร้อนมากๆเข้าจะละลายเอา
      ใส่เสา 8+8 outdoor น่าจะOK อยู่ในกล่องปิดแบบนี้มันจะร้อนขนาดไหนน้า............

Comment

• สงสารหัวแร้งจัง

Comment

• Originally posted by smith700 View Post
          ใส่เสา 8+8 outdoor น่าจะOK อยู่ในกล่องปิดแบบนี้มันจะร้อนขนาดไหนน้า............
          คงไม่เกิน spec ที่ให้มา 70 องศา

Comment

• พี่ๆครับบ.... ผมมีปัญหา(นิดหน่อย) คือว่าที่เอา locom2 มาทำ station ต่อ true wifi อ่าครับ แล้วพอlogin 1เครื่อง เครื่องที่อยู่ในวงแลนก็ใช้เน็ตได้หมดอ่าครับ....คือ
            อยากให้แต่ละเครื่อง login แยกเลยอ่าครับมีวิธีทำหรือป่าวครับผม ^ ^

Comment

• Originally posted by nawapas View Post
              พี่ๆครับบ.... ผมมีปัญหา(นิดหน่อย) คือว่าที่เอา locom2 มาทำ station ต่อ true wifi อ่าครับ แล้วพอlogin 1เครื่อง เครื่องที่อยู่ในวงแลนก็ใช้เน็ตได้หมดอ่าครับ....คือ
              อยากให้แต่ละเครื่อง login แยกเลยอ่าครับมีวิธีทำหรือป่าวครับผม ^ ^
              ก็ถูกแล้วนี่ครับ loco m2 เป็นตัวออกเน็ต ถ้ามัน connect แล้ว ตัวลูกที่อยู่ในวงก็ใช้เน็ตได้หมด
              ถ้าอยาก login แยก ก็ตอ้งซื้อ locom2 แยกไปแต่ละเครื่องเลยครับ

Comment

• Originally posted by renaw View Post
                ก็ถูกแล้วนี่ครับ loco m2 เป็นตัวออกเน็ต ถ้ามัน connect แล้ว ตัวลูกที่อยู่ในวงก็ใช้เน็ตได้หมด
                ถ้าอยาก login แยก ก็ตอ้งซื้อ locom2 แยกไปแต่ละเครื่องเลยครับ
                ขอบคุณมากครับผม ^ ^ คงต้องเสียตังเพิ่ม(แอบแย่งเพื่อนใช้อยู่)

Comment

• ผมต่อ rocket กะ nano m2 ทั้งคู่ mode ap wds ตั้ง wireless channel เป็น auto, channel width 40 Mhz นี่ iPhone เกาะไม่ได้
                  แต่ถ้า ระบุ channel ไปเลย และลด width เป็น 20 เกาะได้

แปลกจังก็ใน wzr ตั้งแล้ว iphone เกาะได้
                  Last edited by jisgard; 2 Oct 2011, 05:45:52.

Comment

• ข่าวประชาสัมพันธิ์วันอาทิตย์ ^ ^

Comment

• ^
                      ^
                      ของแถมยังไม่ส่งมาเลย อิอิ
                      มีโปรใหม่มาอีกแระ ???

(ไม่ได้ทวงนะแต่จริงใจหน่อย อิอิ)

Comment

• แบ่งปันวิธีเสริมเกราะให้ UBI สุดที่รักของทุกท่าน เผื่อจะเป็นแนวทางให้สมาชิกทุกท่านกันครับ ^^

อัดกาวร้อนให้แน่นๆ น้ำจะได้ไม่เข้า
                        เจาะรูบนทำไมหรอครับ เสียดายจัง ??
                        น่าจะร้อยสาย lowloss + lan ออกรูข้างล่างกล่อง
                        เขาทำไว้ให้แล้วอ่ะ ... กาวร้อนโดนอากาศเมืองไทยก็กรอบแล้วครับ ^^

Comment

• Originally posted by nawapas View Post
                          พี่ๆครับบ.... ผมมีปัญหา(นิดหน่อย) คือว่าที่เอา locom2 มาทำ station ต่อ true wifi อ่าครับ แล้วพอlogin 1เครื่อง เครื่องที่อยู่ในวงแลนก็ใช้เน็ตได้หมดอ่าครับ....คือ
                          เซ็ต loco m2 ให้ Network Mode: BRIDGE ครับ
                          แล้วแต่ละเครื่องในวงแลนจะได้ไอพี จาก true wifi และต้องล็อกอิน เครื่องใครเครื่องมัน

Comment

• Originally posted by haha250mb View Post
                            เซ็ต loco m2 ให้ Network Mode: BRIDGE ครับ
                            แล้วแต่ละเครื่องในวงแลนจะได้ไอพี จาก true wifi และต้องล็อกอิน เครื่องใครเครื่องมัน
                            เป็น BRIDGE แล้ว ส่วน mode อะไรครับ station wds หรืออะไรครับ
                            ขอบคุณนะครับ

Comment

• อยากจะถามคนที่เอาพวก ap ไว้ไกล้ๆกับโดยไม่ทำ wds ท่านตั้ง CH กันยังไงครับ

สมมุติฐานของผม NanoStation ขึ้นเสา 6 อันเพื่อกระจายสัญญานรอบทิศโดยไม่ทำ wds ผมต้องตั้ง CH อะไรบ้างครับ งง มาก

Comment

• Originally posted by เล็ก View Post
                                อยากจะถามคนที่เอาพวก ap ไว้ไกล้ๆกับโดยไม่ทำ wds ท่านตั้ง CH กันยังไงครับ

สมมุติฐานของผม NanoStation ขึ้นเสา 6 อันเพื่อกระจายสัญญานรอบทิศโดยไม่ทำ wds ผมต้องตั้ง CH อะไรบ้างครับ งง มาก
                                ถ้า 3 ตัว 1 , 6 , 11

ถ้า 6 ตัว นี้ ก็ต้องแล้ว แต่สภาพ ที่เราไปติดนะครับ เช่น tower tot หรือ tower เสาวิทยุ นะครับ แต่หลักๆ ควรมี 1,6,11 นะครับ
                                ลองตั้งแล้ว ใช้โปรแกรม วัดดูนะครับ ว่าคลื่นตีกันไหมครับ

เห็นบ้างท่านในนี้ ติดหลายตัวเหมือนกัน ตั้ง ch เดียวกันก็มีนะครับ

รอท่านอื่นมาตอบเพิ่มเติมนะ ครับ

ขอบคุณนะครับ

Comment

Working...
                                X