Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tpt View Post
    ถ้าจะเอา rocket m 2 + omini outdoor 9และ 15 db ไปฝากไว้ที่เสา fm และจะเดินสาย lan มาที่บ้าน ระยะ 200 เมตร สามารถทำได้มัย พอจะมีแนวทางใหนบ้างครับ
    ถ้าเป็นผมนะ (ทำมาแล้วอะ)
    RK M2 ใส่ Omni 9 DBi ทั้ง 2 ข้าง 2 ตัว แล้ว WDS กันเอา
    ผมทำมะละ เวิร์ค !!!
    ฟันธง !!!

Comment

• WDS 200 เมตร ไหวอยู่แล้วครับ loco สักตัวราคาเบาๆ ไว้ยิง Rk ครับ
      Last edited by freeze1net; 21 Nov 2011, 23:37:17.

Comment

• Originally posted by tpt View Post
        ถ้าจะเอา rocket m 2 + omini outdoor 9และ 15 db ไปฝากไว้ที่เสา fm และจะเดินสาย lan มาที่บ้าน ระยะ 200 เมตร สามารถทำได้มัย พอจะมีแนวทางใหนบ้างครับ
        ราวตากผ้า 200m - -"

ไม่ไหวมั้ง ยิงสัญญาณเอาดีกว่าครับ งบรวมเท่าไหร่

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
          ถ้าเป็นผมนะ (ทำมาแล้วอะ)
          RK M2 ใส่ Omni 9 DBi ทั้ง 2 ข้าง 2 ตัว แล้ว WDS กันเอา
          ผมทำมะละ เวิร์ค !!!
          ฟันธง !!!
          ขอบคุณครับ แต่ทำไมต้องใช้เสา 9 dbi ทั้ง2ตัวละครับทำไมไม่ไส่ 15dbi อีกข้างหนึ่ง

Originally posted by freeze1net View Post
          200 เมตร WDS ไหวอยู่แล้วครับ loco สักตัวราคาเบาๆ ไว้ยิง Rk ครับ
          ขอบคุณครับ rk สามารถรับและก็ปล่อยได้ใช่มัย

Comment

ขอบคุณครับ แต่ทำไมต้องใช้เสา 9 dbi ทั้ง2ตัวละครับทำไมไม่ไส่ 15dbi อีกข้างหนึ่ง

ขอบคุณครับ rk สามารถรับและก็ปล่อยได้ใช่มัย

15+9 ก็ได้ครับมีหลายท่านลองแล้ว ส่วน ap wds รับ แล้วสามารถส่งต่อได้เลยครับ แต่..ต้อง 20 mhz ปิด airmax

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
              ราวตากผ้า 200m - -"

ไม่ไหวมั้ง ยิงสัญญาณเอาดีกว่าครับ งบรวมเท่าไหร่
              Originally posted by freeze1net View Post
              15+9 ก็ได้ครับมีหลายท่านลองแล้ว ส่วน ap wds รับ แล้วสามารถส่งต่อได้เลยครับ แต่..ต้อง 20 mhz ปิด airmax
              ขอบคุณทั้งสองท่านนะครับ จากข้อมูลเหมือนแบบในรูปมัย

Comment

• ทุกท่านอย่าลืมนะครับ ท่านทั้งหลายเลือกใช้ UBi กันแล้ว Server ท่านก็ใช้คอมดี ดี ทำหน่อยจะได้ไม่มีปัญหา กัน และที่สำคัญอย่าลืม UPS ละ ไม่งั้นล่มกันหมด อิอิ

Comment

• Location ไม่เอา เมกา ไม่ สิงคโปร์ นะครับ คลื่นหายเยอะเลย
                  5G.อ่ะ
                  ปรับเป็น South Afica สบายใจ คลื่นมาให้เลือกเยอะเลย

Comment

• Originally posted by Namlai6 View Post
                    ทุกท่านอย่าลืมนะครับ ท่านทั้งหลายเลือกใช้ UBi กันแล้ว Server ท่านก็ใช้คอมดี ดี ทำหน่อยจะได้ไม่มีปัญหา กัน และที่สำคัญอย่าลืม UPS ละ ไม่งั้นล่มกันหมด อิอิ
                    คอนฟิคผ่านหรือยังครับ ท่าน

เช็คดีๆนะครับ คอนฟิคต่างๆ (แอบแซว อย่าโกรธกันน๊า)

Comment

ขอบคุณทั้งสองท่านนะครับ จากข้อมูลเหมือนแบบในรูปมัย

ถ้าทุกบ้านติดเจ้าตัวนี้นะ ผมว่าขึ้นเสาสูงๆหน่อย เสาแรกก็รับได้ อิอิ

Comment

• แบบนี้อาจจะเสียค่าเช่าเสากระจายสัญญาณ กำลังคุยกันอยู่ ถ้าแพง อาจจะทำแบบนี้ครับ เพราะมีเสาทีวีอยู่ 4 ท่อน 24 เมตร ประหยัดมาพอสมควร

Comment

• ช่วยดู pico ของผมให้หน่อย ทำไมได้ ความเร็วแค่นี้เอง

14-11-2554 19-37-59.jpg
                          Attached Files
                          Last edited by pigkapu1; 22 Nov 2011, 17:54:46.

Comment

• Originally posted by pigkapu1 View Post
                            ช่วยดู pico ของผมให้หน่อย ทำไมได้ ความเร็วแค่นี้เอง

[ATTACH=CONFIG]1449493[/ATTACH]
                            [ATTACH=CONFIG]1449503[/ATTACH]
                            ใช้ Channel Width 20Mhz ก็ได้ความเร็วแค่นั้นถูกแล้วครับ 65Mbps

ต้องใช้ 40Mhz ครับถึงจะได้ใช้งานโหมด (N อย่างเดียว)

ใส่รหัสผ่าน WEP ความเร็วจะลดลงนิดหน่อยครับ ^^

แล้วก็ทำไมถึงปรับได้แค่ 20dBm ให้ติ๊ก Obey Regulatory Rules ตรงหัวข้อ Country Code ออกครับ ถึงจะปรับความแรงได้มากกว่านี้
                            Last edited by CXSORIOUS; 22 Nov 2011, 18:12:42.

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
                              Grid เทียบกับ Panel
                              เรื่องสัญญาณระยะไกลคงต้องเป็น Grid นั่นแหละครับ
                              ขอบคุณครับ.

Comment

• Originally posted by pigkapu1 View Post
                                ช่วยดู pico ของผมให้หน่อย ทำไมได้ ความเร็วแค่นี้เอง

[ATTACH=CONFIG]1449493[/ATTACH]
                                [ATTACH=CONFIG]1449503[/ATTACH]
                                54 Mbps - -"

เอา G ไป connect N นิ

เอา N connect N สิ

Comment

Working...
                                X