Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากใช้ลำโพง5.1 2ชุดใน การ์ดตัวเดียวกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากใช้ลำโพง5.1 2ชุดใน การ์ดตัวเดียวกัน

คือผมมี ลำโพง5.1 2ชุด ทีนี้ผมอยากนำมาใช้ทั้ง2ชุดเลยอ่ะครับ

เราสามารถพ่วงมันได้ไหมครับ ใช้ซาวด์การ์ด X-fi elite pro

ผมต้องทำยังไงมั่งครับ ต้องใช้อุปกรณ์อะไรเพิ่มอีกหรือปล่าว ช่วยแนะนำทีครับ เสียดายลำโพงอีกชุด

ลืมบอกไปว่า ลำโพงชุดแรกเป็น Microlab FC730 กับ Creative T6100

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่แนะนำนะครับ
    Last edited by nuiincubus; 14 Feb 2011, 03:32:11.

แจ็ค Y ไงคับ เข้า 1 ออก 2

Comment

อึ๋ยย...แบบนี้เสียงก็ตีกันน่ะสิ

Comment

ยังไม่เคยลองแฮะ 5.1 สองชุดเป็น 10.2 แชนแนล
        แต่ถ้าเป็น 2.1 สองชุดเป็น 4.2 ลองแล้วครับ ชุดนึงใว้หน้า ชุดนึงใว้หลัง เบสใว้จุดเดียวกัน ปรับเฟดมาด้านหน้าหน่อย ฟังแล้วอารมณ์ดีมากครับของบอก

Comment

เคยลองใช้สายวาย ต่อ output ออกพร้อมกัน สัญญาณเสียงมันจะลดลดงชัดเจน ต้องเลือกเปิดทีละตัว

Comment

Microlab FC730 กับ Creative T6100

ผสมกัน เสียงจะเป็นไงหว่า... เสียงคนล่ะแนวกันด้วย..

หุหุหุ

Comment

Originally posted by G.MUGEN View Post
              ยังไม่เคยลองแฮะ 5.1 สองชุดเป็น 10.2 แชนแนล
              แต่ถ้าเป็น 2.1 สองชุดเป็น 4.2 ลองแล้วครับ ชุดนึงใว้หน้า ชุดนึงใว้หลัง เบสใว้จุดเดียวกัน ปรับเฟดมาด้านหน้าหน่อย ฟังแล้วอารมณ์ดีมากครับของบอก
              อีกอย่างลืมบอกไปครับ ผมต่อผ่าน DAC นะครับ โดยใช้ตัวนี้ของคุณพงษ์ครับ สัญญาณไม่มีลดลงเลยครับ แต่ถ้าเอามินิแจ๊ค 1ออก2 ก่อน เรียบร้อยครับ

Comment

เลือกเก็บไว้เอาซักชุดสิครับ
                ส่วนอีกชุดก็เอามาแจกในนี้ โดยให้ตอบคำถามชิงลำโพงก็ได้ครับ เพื่อนๆในนี้ น่าจะสนับสนุนนะครับ ^_^

Comment

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

นึกว่ามันจะใส่รวมกันได้+ +

ว่าจะเลิกเล่นลำโพงคอมแระครับ ไว้ได้ Onkyo 3300 ก่อนครับ เด๋วจะเอามาโล๊ะขาย

Comment

Originally posted by nuiincubus View Post
                    ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

นึกว่ามันจะใส่รวมกันได้+ +

ว่าจะเลิกเล่นลำโพงคอมแระครับ ไว้ได้ Onkyo 3300 ก่อนครับ เด๋วจะเอามาโล๊ะขาย
                    คิดถูกแล้ว

Comment

ถามต่ออีกนิดนะครับ ถ้าผมซื้อ Onkyo 3300 มาต่อกับคอมอ่ะครับ ซาวการ์ดผมยังจำเป็นอยู่หรือปล่าวครับ พอดีว่าซื้อมาหลายบาทอยู่ ถ้าไม่จำเป็นแล้วก็จะนำมาขายครับ แต่ถ้ายังจำเป็นอยู่ก็ใส่ต่อครับ

Comment

ใช้ซาวการ์ดส่งเป็นS/PDIFออกไปให้AVR แต่ถ้าไม่อยากเก็บไว้เอามาขายถูกๆให้ผมก็ได้คับ อิอิ

Comment

Working...
                        X