Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้จักเว็บดูแปลนเครื่องเสียงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้จักเว็บดูแปลนเครื่องเสียงครับ

พอดีเครื่องเสียงที่บ้านตัวนึงมันมีปัญหาเวลาหมุนปุ่ม Volume มันจะมีเสียงแครกๆออกลำโพง แล้วอยากจะดูแปลนมันเพื่อจะซื้ออะไหล่ไปเปลี่ยน
    เลยอยากถามบ้างครับ ว่ามีเว็บใหนที่บอกรายละเอียดของชิ้นส่วนในเครื่องขยายได้บ้าง
    พอดีตัวนั้นอยู่ที่บ้าน นานๆผมได้กลับที ถ้ากลับไปรื้อดูก็ต้องรออีกหลายเดือนกว่าจะได้กลับอีก
    เครื่องเสียงที่ว่าเป็น Pre Amp. ของ NK-Technic รุ่น MX-850 กำลังขับ 800 watt p.m.p.o. Ster.

ขอขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

เวลาเร่งเสียงมีเสียงดังแคล๊กๆ ผมแนะนำให้หาน้ำยาขวดสีฟ้าของ ฟิลิป มาฉีดดูก่อนครับ ถ้าไม่หายแนะนำให้เปลี่ยนตัวใหม่เลย

Comment

volume ไปแล้วมั้งครับ

Comment

ฉีดสเปร์ไม่หาย ต้องถอดไปเทียบที่บ้านหม้อครับ

Comment

ขอบคุณครับ
          พอดีว่าได้ยินว่าน้ำยาราคาประมาณ 5-600
          ผมว่าซื้อโวลุ่มใหม่ง่ายกว่าครับ

Comment

ของPERFECTS UNIVERSAL DEGREASER 120บาท ผบ้านหม้อ หรืออมรหลายสาขา)

Comment

Working...
            X