Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by darkchriz View Post
    โทรถามช่าง ขอพาส ช่างบอกไม่ได้ เป็นความลับ นายสั่ง ว่างั้น ทำไมคุณ บีบี ช่างจังหวัด ที่คุณ บีบี เขาแฟร์ลูกค้าจังน่ะ
    ก็แปลกวันผมแจ้งไปว่าความเร็วหาย ช่างโทรมาหาผมเอง คุยไปคุยมาช่างถามว่าโหลดบิท บ้างมั้ยเขาบอกว่าถ้าจะให้เต็มที่ต้อง forword port ก็เลยให้รหัสตัวเต็มมาเลยเข้าไปแก้ไขข้อมูลได้เลยแต่ก็อีกแก้ไม่ได้มากเพราะ firmware ของ tot ทำมาล็อค ฟังชั่น อีก เดี๋ยวของคุณ darkchriz ได้บิลเก็บค่ารายเดือนมาแล้วเดี๋ยวจะสอนเข้าอีก มันต้องมีรหัสประจำตัวอุปกรณ์ มาในบิล
    ต้องเอามาต่อ อีกส่วนอะไรเดี๋ยวจะ pm ถ้าไม่ได้อีกผมก็ไม่รู้แล้วหล่ะครับหมดมุกและ อิอิ

อ่อของคุณเวลาเข้าหน้านี้ มี ตัว TOT สีฟ้าแบบผมมั้ย ถ้ามีเป็น firmware tot ถ้าไม่มีเป็น firmware ubi ปกติลองดูหน่อย

Comment

• airgrid รับได้ไกลกว่า แต่ส่งได้ระยะทางน้อยกว่า airgrid ดีกว่านะ
      http://www.sys2u.com/Product.php?Pro...SYS2U_OWK-0018
      http://www.sys2u.com/product.php?Pro...0100414-131611

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
        ต่อยังไงครับ ถ้าต่อเข้าตัว router กระจาย wireless ก็เอาสายของตัว TOT ไปต่อแลนช่องไหนก็ได้ของ router แล้วก็เข้าไปปิด DHCP ของ router แค่นี้ก็ใช้ได้ทั้งบ้านแล้วครับ

(ช่วงนี้ Wi-Net ปราสาท สุรินทร์ ช้ามากจนแทบคลั่งตอนช่วงเย็นเป็นต้นไป หลายวันแล้ว ไม่รู้มีใครแอบโหลด bit หรือเปล่า)
        ช่วยแนะนำ Router (ยี่ห้อและรุ่น) ที่จะใช้ให้หน่อยซิครับ เอาแบบใช้ได้เลย ไม่ต้องยุ่งยาก
        เพราะไม่ค่อยสันทัดเรื่องนี้น่ะครับ

Comment

• Originally posted by BB_GUNS View Post
          ก็แปลกวันผมแจ้งไปว่าความเร็วหาย ช่างโทรมาหาผมเอง คุยไปคุยมาช่างถามว่าโหลดบิท บ้างมั้ยเขาบอกว่าถ้าจะให้เต็มที่ต้อง forword port ก็เลยให้รหัสตัวเต็มมาเลยเข้าไปแก้ไขข้อมูลได้เลยแต่ก็อีกแก้ไม่ได้มากเพราะ firmware ของ tot ทำมาล็อค ฟังชั่น อีก เดี๋ยวของคุณ darkchriz ได้บิลเก็บค่ารายเดือนมาแล้วเดี๋ยวจะสอนเข้าอีก มันต้องมีรหัสประจำตัวอุปกรณ์ มาในบิล
          ต้องเอามาต่อ อีกส่วนอะไรเดี๋ยวจะ pm ถ้าไม่ได้อีกผมก็ไม่รู้แล้วหล่ะครับหมดมุกและ อิอิ

อ่อของคุณเวลาเข้าหน้านี้ มี ตัว TOT สีฟ้าแบบผมมั้ย ถ้ามีเป็น firmware tot ถ้าไม่มีเป็น firmware ubi ปกติลองดูหน่อย
          ขออนุญาต ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ของผมก็เป็นแบบในรูปของคุณ BB_GUNS ครับ
          ไม่ทราบว่าจะ forword port ยังไง? (ผมใช้โหลดบิทด้วย ตอนนี้ connection มันเป็น No)

Comment

• IMG0110A.jpg nanostation m5 ตามนั้น ดูให้ที เป็นไงบ้างครับ

Comment

• ของผม 192.168.1.1 ต่อ IE ไม่ติด ได้แต่ firefox chrome แล้วทำไมราคาอุปกรณ์ เว็บที่คุณ บีีบี ส่งมาแอร์กริดมันแพงกว่า เว็บ http://www.sysnetcenter.com/653-ubiq...6mw-27dbi.html ละ

Comment

• อ่อ ช่างบอกว่าถ้าจะดูค่าความแรง ช่างจะออนไลน์จากเครื่องช่างให้ ทำได้แค่นั้น แต่ใจจริงผมก็อยากดูหน่อยก็ยังดี

Comment

• Originally posted by darkchriz View Post
                  [ATTACH=CONFIG]1355684[/ATTACH] nanostation m5 ตามนั้น ดูให้ที เป็นไงบ้างครับ
                  ตัวนี้เป็น firmware ปกติครับ
                  ส่วน airgrid ตอนแรกของผมขึ้น nano m5 สัญญาณ ลบ 80 ช่างไม่พอใจ เอา airgrid ขึ้นติดลบ 69 แต่ตอนนี้ฝมตกใบต้นมะพร้าว งอกขึ้นมาอีกเลยติดที่ 71 ระยะทางแค่ 2.7 ก.ม เอง
                  ถ้าไม่มีต้นมะพร้าว มาเต็มแน่ กำลังคิดว่าจะเอาไงกับต้นมะพร้าวดี ไปตัดของเขาเดี๋ยวโดนด่า อิอิ

Comment

• Originally posted by csirinant View Post
                    ขออนุญาต ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ของผมก็เป็นแบบในรูปของคุณ BB_GUNS ครับ
                    ไม่ทราบว่าจะ forword port ยังไง? (ผมใช้โหลดบิทด้วย ตอนนี้ connection มันเป็น No)
                    ผมยังไม่ได้ forword เลยครับเพราะตอนนี้โหลดบิท
                    ก็วิ่ง 500-600 kbs อยู่แล้ว

Comment

• -82 ตอนนี้มา5-6เมก อัพ 1เมก ว่าจะขอสปีดเป็น 10 พอจะไหวไหม

Comment

• ทำไมของผมเข้าหน้า config ไม่ได้คับของ nanostation m5

Comment

• ...
                          Attached Files
                          Last edited by darkchriz; 24 Sep 2011, 14:56:24.

Comment

Last edited by BB_GUNS; 21 Sep 2011, 11:51:04.

Comment

• ถ้าติดตั้งTOT WiFi Wi Net แล้ว ใช้NoteBook ต่อWiFi เข้าเว็บไซท์ครั้งแรก ต้องใส่username+password ทุกครั้ง เหมือนใช้ @TrueWifi มั้ยครับ แล้ว3BB เหมือนกันมั้ย

การต่อWiFiข้างนอกของTOT,3BB,True เข้าเว็บไซท์หน้าแรก มีทั้ง ใส่username+password ทุกครั้ง กับ ไม่ต้องใส่ทุกครั้ง มั้ยครับ

อยากทราบว่า 3BB อันไหน ไม่ต้องใส่username+password ดังนี้ครับ
                              http://www.3bb.co.th/product/adsl/wireless.php
                              http://hotspot.3bb.co.th

Comment

• ผมอยู่ ท่าตูม จ.สุรินทร์ ขอมาสองอาทิตย์แล้วยังไร้วี่แววครับท่าน ก็ได้แต่รอๆๆๆๆ

Comment

Working...
                                X