Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อือมีคนได้ใช้แล้วกำลังหาข้อมูลอยู่เลย เคยคุยกับทาง tot ก่อนปีใหม่แล้วว่าจะมี wi net แต่ไม่รู้ว่าบ้านผมจะใช้ได้รึยังนะ ระยะจากเสาส่งเขา ว่าไม่เกิน 5 กิโลนะ หวังว่าบ้านผมคงใช้ได้
    เน็ตสาย tot มันเน่ามา เม็กกว่าๆๆเลวจริงเลยหันไปคบมา aircard แล้วอยากรู้ว่า ไอ้ตัวนี้มาต่อ router wifi ได้มั้ยครับ

Comment

Originally posted by amba5555 View Post
      โห ขนาดนั้นเลยเหรอครับ หน้ากลัวจริงฟ้าฝน
      เพื่อนโดนมาแล้วอะ(แต่ไม่แน่ใจว่าใช่ตัวเดียวกันหรือเปล่า เพราะหน้าตาอุปกรณ์เหมือนกันเลยอะ) แต่เขาปิดอุปกรณ์ไฟฟ้าหมดนะ ไล่ตั้งแต่ตัวUBที่เสา กล่องสัญญาณในบ้าน พัดลมดิจิตอล โมเด็มคอม(คือ บ้านเพื่อนเมื่อ5ปีที่แล้ว) นอกนั้นก็รอดเกือบหมด เบรกเกอร์ตัดทัน(แต่ตัวมันก็มีเสียบ้างอะไรบ้าง)

Comment

Originally posted by takub View Post
        Forward Port ได้ไหมครับ คือถ้า Forward ไม่ได้เหมือนใช้เน็ตได้แค่ 30% น่ะครับ เพราะผมอาศัยรีโมทกลับไปที่บ้านมากกว่าใช้เน็ตจากที่บ้าน
        Forward Port ได้ครับ (ถ้าไม่ได้นี่เสียชื่อ Ubiquiti แย่เลย)

Comment

Originally posted by พัฒนา View Post
          Forward Port ได้ครับ (ถ้าไม่ได้นี่เสียชื่อ Ubiquiti แย่เลย)
          ไม่ได้หมายถึงว่าอุปกรณ์ทำ Forward Port ได้หรือไม่ แต่หมายถึง ISP เองได้ทำการ Block ไว้หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by A-TEAM View Post
            อือมีคนได้ใช้แล้วกำลังหาข้อมูลอยู่เลย เคยคุยกับทาง tot ก่อนปีใหม่แล้วว่าจะมี wi net แต่ไม่รู้ว่าบ้านผมจะใช้ได้รึยังนะ ระยะจากเสาส่งเขา ว่าไม่เกิน 5 กิโลนะ หวังว่าบ้านผมคงใช้ได้
            เน็ตสาย tot มันเน่ามา เม็กกว่าๆๆเลวจริงเลยหันไปคบมา aircard แล้วอยากรู้ว่า ไอ้ตัวนี้มาต่อ router wifi ได้มั้ยครับ
            ทาง TOT บ้านผมที่สุรินทร์เขาบอกว่า 10 กิโลเลยนะครับ โดยถ้าไม่มีอะไรบังมัน

Originally posted by popuri01816 View Post
            เพื่อนโดนมาแล้วอะ(แต่ไม่แน่ใจว่าใช่ตัวเดียวกันหรือเปล่า เพราะหน้าตาอุปกรณ์เหมือนกันเลยอะ) แต่เขาปิดอุปกรณ์ไฟฟ้าหมดนะ ไล่ตั้งแต่ตัวUBที่เสา กล่องสัญญาณในบ้าน พัดลมดิจิตอล โมเด็มคอม(คือ บ้านเพื่อนเมื่อ5ปีที่แล้ว) นอกนั้นก็รอดเกือบหมด เบรกเกอร์ตัดทัน(แต่ตัวมันก็มีเสียบ้างอะไรบ้าง)
            สงสัยผมคงต้องระวังบ้างแล้วล่ะครับ น่ากลัวมาก

Originally posted by พัฒนา View Post
            อย่างนั้นเองเหรอครับ ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้ด้วยสิ

Originally posted by takub View Post
            ไม่ได้หมายถึงว่าอุปกรณ์ทำ Forward Port ได้หรือไม่ แต่หมายถึง ISP เองได้ทำการ Block ไว้หรือเปล่าครับ
            อันนี้ผมก็ยังไม่ได้ถาม TOT ด้วยน่ะสิครับ
            เดี๋ยวถ้าช่างมาจะลองถามให้นะครับ

Comment

อัพเดตสถานการณ์ครับ
              ณ วันอาทิตย์ที่ 20/2/54 เวลา 21:17 บ้านผมฝนตกหนักครับ
              เลยถ่ายค่าต่าง ๆ มาให้ดูครับ
              ดูไปแล้วถึงฝนจะตก สัญญาณก็แกว่งอยู่แบบเดิม ๆ ครับ
              ไม่ต่างจากตอนฝนไม่ตกสักเท่าไร จะมีแต่ค่า AirMax Quality ที่แกว่งมากจนน่าใจหาย
              ตั้งแต่ 3 - 30 กว่าเปอร์เซ็น แล้วกราฟจะต่ำกว่ามากเมื่อเทียบกับตอนฝนไม่ตก
              แต่บางทีสัญญาณกลับดีกว่าตอนไม่ตกมากเลยครับ ไม่ต่อยแน่นอนเลยตอนนี้
              แกว่งเอามาก ๆ เลยครับ

Comment

เน็ตหลุดบ้างรึเปล่าครับ แล้วสามารถต่อใช้ทั้งวันได้มั้ย

กำลังหาข้อมูลอยู่ ลังเลอยู่เหมือนกันว่าจะใช้ตัวนี้TOT WiFi Wi Net ค่าติดตั้ง5,000บาท กับตัว CAT cdma mifi 2200 ค่าอุปกรณ์5,900บาท
                บ้าน***งจากเสา 3กิโล คนขายบอกว่าของCATได้ความเร็วประมาณ700k-1.6M

ตัวTOTของเจ้าของกระทู้ได้5Mเกือบ6M น่าสนใจจริงๆ รายเดือนถูกกว่าด้วย

มีใครอยู่เชียงใหม่ได้ใช้TOT WiFi Wi Net บ้างรึยังครับ

Comment

Originally posted by Josak View Post
                  เน็ตหลุดบ้างรึเปล่าครับ แล้วสามารถต่อใช้ทั้งวันได้มั้ย

กำลังหาข้อมูลอยู่ ลังเลอยู่เหมือนกันว่าจะใช้ตัวนี้TOT WiFi Wi Net ค่าติดตั้ง5,000บาท กับตัว CAT cdma mifi 2200 ค่าอุปกรณ์5,900บาท
                  บ้าน***งจากเสา 3กิโล คนขายบอกว่าของCATได้ความเร็วประมาณ700k-1.6M

ตัวTOTของเจ้าของกระทู้ได้5Mเกือบ6M น่าสนใจจริงๆ รายเดือนถูกกว่าด้วย

มีใครอยู่เชียงใหม่ได้ใช้TOT WiFi Wi Net บ้างรึยังครับ
                  ของผมหลุดนับครั้งได้เลยตั้งแต่วันพฤหัสที่ติดมาหลุดประมาณ 2 ครั้งครับ
                  และสามารถเปิดได้ตลอดเหมือนเน็ตสายครับค่าบริการก็เหมือนเน็ตสายทุกอย่างครับ ยกเว้นค่าอุปกรณ์แพงกว่า
                  เท่าที่ใช้มาผมไม่ได้ปิดมันเลยครับ แค่ถอดสายเสียบใหม่ตอนมันหลุดแค่นั้นเองครับ
                  แรงมากเลยครับ ผมแนะนำว่าติด TOT ดีกว่าครับ เพราะตัว TOT จะนิ่งกว่า(แน่หละขึ้นเสาตั้งสูงอุปกรณ์ก็ตั้งแพง)

ลองไปพิจารณาดูนะครับ

Comment

Originally posted by amba5555 View Post
                    ของผมหลุดนับครั้งได้เลยตั้งแต่วันพฤหัสที่ติดมาหลุดประมาณ 2 ครั้งครับ
                    และสามารถเปิดได้ตลอดเหมือนเน็ตสายครับค่าบริการก็เหมือนเน็ตสายทุกอย่างครับ ยกเว้นค่าอุปกรณ์แพงกว่า
                    เท่าที่ใช้มาผมไม่ได้ปิดมันเลยครับ แค่ถอดสายเสียบใหม่ตอนมันหลุดแค่นั้นเองครับ
                    แรงมากเลยครับ ผมแนะนำว่าติด TOT ดีกว่าครับ เพราะตัว TOT จะนิ่งกว่า(แน่หละขึ้นเสาตั้งสูงอุปกรณ์ก็ตั้งแพง)
                    ลองไปพิจารณาดูนะครับ
                    แล้วผมสามารถต่อเข้ากับWRT54GL(พอดีใช้อยู่ครับ)ได้รึเปล่าครับ เพราะที่บ้านต้องใช้ต่อกับคอมหลายตัว

สงสัยอีกเรื่องครับ เรื่องเสาที่สงสัญญาณมาให้กับเสาที่บ้านเรา อยากทราบว่าเสาตัวส่งมันอยู่จุดไหนบ้างครับ

ผมจะดูยังไงว่าบ้านผมอยู่***งจากเสาส่งสัญญาณกี่กิโล

Comment

รบกวน จขกท หน่อยครับ อยากขอรหัสเข้าไป config ตัวเครื่องรับหน่อยครับ พอดีเพิ่งติดได้ 3 วัน แบบเดียวกันเลยครับ 6m วันแรกเทสดูเร็ว+นิ่งมาก ดาวโหลดวิ่งได้ ได้ 700+ เลยครับ เล่นเกมส์ได้สบา่ย แต่ ณ เวลานี้ ได้ประมาณ 500-550 หมายถึงอัตราดาวโหลดนะครับ และที่สำคัญ สัญญาณเหมือนจะแกว่งๆ เล่นเกมส์แล้วแลคมากๆ พวกเกมที่ต้อง sync ข้อมูลไวๆ เช่น street fighter 4 เนี่ย แลคมาก(กับคนไทย) แต่พวกเกมส์ ออนไลน์อื่นๆในไทย ไม่เป็นเท่านี้นะครับ (รึอาจจะแลคพอกัน แต่มัน sync ไม่ไวเท่าเลยไม่เห็นผล)

โทรเรียกช่างละ แต่คงอีกหลายวันเลย

Comment

Originally posted by marut13 View Post
                        รบกวน จขกท หน่อยครับ อยากขอรหัสเข้าไป config ตัวเครื่องรับหน่อยครับ พอดีเพิ่งติดได้ 3 วัน แบบเดียวกันเลยครับ 6m วันแรกเทสดูเร็ว+นิ่งมาก ดาวโหลดวิ่งได้ ได้ 700+ เลยครับ เล่นเกมส์ได้สบา่ย แต่ ณ เวลานี้ ได้ประมาณ 500-550 หมายถึงอัตราดาวโหลดนะครับ และที่สำคัญ สัญญาณเหมือนจะแกว่งๆ เล่นเกมส์แล้วแลคมากๆ พวกเกมที่ต้อง sync ข้อมูลไวๆ เช่น street fighter 4 เนี่ย แลคมาก(กับคนไทย) แต่พวกเกมส์ ออนไลน์อื่นๆในไทย ไม่เป็นเท่านี้นะครับ (รึอาจจะแลคพอกัน แต่มัน sync ไม่ไวเท่าเลยไม่เห็นผล)

โทรเรียกช่างละ แต่คงอีกหลายวันเลย
                        รหัสโดยทั่วไปของตัว ubiquiti จะเป็น ubnt ทั้ง user และ pass ครับ
                        แต่ว่าบางพื้นที่ช่างอาจเปลี่ยนรหัสใหม่ครับ ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจว่าของท่านจะรหัสเดียวกันหรือเปล่านะครับ

Comment

Originally posted by Josak View Post
                          แล้วผมสามารถต่อเข้ากับWRT54GL(พอดีใช้อยู่ครับ)ได้รึเปล่าครับ เพราะที่บ้านต้องใช้ต่อกับคอมหลายตัว

สงสัยอีกเรื่องครับ เรื่องเสาที่สงสัญญาณมาให้กับเสาที่บ้านเรา อยากทราบว่าเสาตัวส่งมันอยู่จุดไหนบ้างครับ

ผมจะดูยังไงว่าบ้านผมอยู่***งจากเสาส่งสัญญาณกี่กิโล
                          ใ้ได้ครับ เสียบเข้ากับที่ช่อง Lan1 หรืออื่น 2 3 4 ไรก็ได้ครับ เสียบปั๊บไม่ต้องตั้งอะไรเคื่องอื่นก็ใช้ได้แล้วครับ
                          ส่วนเรื่องเสาร์ต้องถามทาง TOT ครับ เพราะตอนนี้หน้าเว็บของบริการนี้ยังไม่มีเลยครับ
                          เรื่องนี้เลยต้องโทรไปสอบถามเอานะครับ

Comment

ยังงี้หายห่วงเรื่องอัพเน็ตไม่ได้ใช่เปล่าครับ
                            แล้วต้องเสียค่าบำรุงสาย หรือเปล่าครับ (เดียวจะลองไปถาม true เพื่อมีจะได้อัพเป็น 6mb ได้)

Comment

SOLOMON ซ่ะด้วย ^^ บริษท์เค้าดีจริง 555 เคลมเร็ว เคยเปลี่ยน Rocket M2 ไปรอบละ LAN ม่ะไม่ติดซ่ะงั้น

Comment

ค่าบริการประมาณ600บาทไม่จำกัดชั่วโมงใช่มั้ยครับ แล้วมีโปรอื่นอีกมั้ย

ถ้าไปที่ศูนย์ถ้าจะติดเสาใช้บริการแบบนี้ต้องบอกพนักงานว่าจะมาติดเน็ตแบบไหนครับ เรียกว่าติดเน็ตแบบอะไรครับ ^^

โทรไปสอบถามที่1100พนักงานยังไม่รู้ข้อมูลเลยครับ

ปล.ถามท่านที่ใช้อยู่ที่เชียงใหม่ไปสอบถามเรื่องการขอติดตั้งที่ไหนดีครับ ไปโรบินสันถามพนักงานไม่ค่อยจะรู้เรื่องเลย
                                Last edited by Josak; 21 Feb 2011, 10:28:04.

Comment

Working...
                                X