Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by chalisa View Post
    นี้ของผมครับ

อยากถามไรนิดนึงครับ

เปิด POE ทิ้งไว้ทั้งวันทั้งคืนได้ไหมอะครับ แบบว่าไม่ได้เ่ล่นก้อเปิดไว้อ่าครับ
    ตัวเนี้ย
    ปิดไปเถอะท่าน เปลืองไฟ(ยุ่งกับเค้าอีก)

ยังไงก็ช่วยลดโลกร้อนทางอ้อมน่ะท่าน

มันร้อนเหมือนกันน๊าใช้ยาวๆ เดี๋ยวมันจะมีอายุไม่ยืน

Comment

• POE แนะนะให้หา สำรองไฟมาด้วยนะครับ ดูแล้ว กลุ่มนี้คงต้องไปเที่ยว UBI คลับบ่อยๆ อ่ะครับ

ตรงนั้นมีเทพๆ ยูบิเยอะมาก ^^

Comment

• 10 เม็กค่าบริการเท่าไรครับ

Comment

• Originally posted by 111111 View Post
          วันนี่ ช่าง Wi-net ทำระบบใหม่ที่ Base ทำแล้วผลเป็นไง ดูภาพครับ
          ปล. ไม่มี Anti Virus
          เปลี่ยนไปใช้ IE ธรรมดาสิครับ แล้วมันจะเป็นปกติ

Comment

• Originally posted by bzclub View Post
            เปลี่ยนไปใช้ IE ธรรมดาสิครับ แล้วมันจะเป็นปกติ
            ไม่เกี่ยวครับ ลองแล้ว ตอนนี้ เค้า Reset Base ไปแล้วครับ กลับมาปรกติ ไม่เกี่ยวกะ IE เลย - -"

Comment

• Speed 12Mb หลังจากที่ช่างมาทำ Base ใหม่ แยก Fiber optic ออกจากการแชร์ test ได้ประมา๊ณ 14 - 18 แ่ต่ตอนแรกมันเด้งไป เกือบ 25Mb
              Attached Files

Comment

• น่าสนใจมากครับสำหรับคนต่างจังหวัด เป็นตัวเลือกอีกทาหนึ่ง

Comment

• ขอโทษครับ คือ วัดสัญญาณเองหรอครับ ทำอย่างไงครับ บอกหน่อยครับ
                  ของผมช่างก็ไม่มาเช็คสัญญาณให้อะครับ อยากลองเช็คเองครับ
                  ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by protosur View Post
                    [ATTACH=CONFIG]1737047[/ATTACH]
                    [ATTACH=CONFIG]1737049[/ATTACH]
                    อีกไม่นานจะเข้าเป็นสมาชิกใหม่ครับ ยอดเสาสูง22 เมตร เชื่อมเองตั้งเองปีนเอง แถวบ้านมีแต่ป่ายางจะให้ช่างมาวัดสัญญาณก็คงไม่มา ลองหมุนเสาแบบผ่านๆเจอแรงสุด-76 ไว้จะมารายงานผลเมื่อปรับแบบละเอียดอีกที

ขอโทษครับ คือ วัดสัญญาณเองหรอครับ ทำอย่างไงครับ บอกหน่อยครับ
                    ของผมช่างก็ไม่มาเช็คสัญญาณให้อะครับ อยากลองเช็คเองครับ
                    ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by olulla View Post
                      ช่างมาติดแล้วได้อาทิตย์กว่า เราขอมา 10 เมก เค้าติดไว้หน้าบ้านเลยช่างบอกไม่ต้องตั้งเสาอ่ะ ก็ok นะ เพราะมีให้ใช้เจ้าเดียวแบบสายมาไม่ถึง555555555 วัดความเร็วได้แบบนี้
                      [ATTACH=CONFIG]1736829[/ATTACH]
                      [ATTACH=CONFIG]1736816[/ATTACH]
                      สัญญาณแรงดีครับ
                      บ้าน***งจากเสาส่งเท่าไรครับ มีต้นไม้ หรือ บ้านคนอื่นขวางบ้างไหมครับ มองเห็นเสาส่งไหมครับ
                      บ้านผมอยู่***งเสา 5 กม มองเห็นเสาส่งด้วยครับ ไม่รู้จะได้หรือป่าว

Comment

• Originally posted by NeungBanna View Post
                        สัญญาณแรงดีครับ
                        บ้าน***งจากเสาส่งเท่าไรครับ มีต้นไม้ หรือ บ้านคนอื่นขวางบ้างไหมครับ มองเห็นเสาส่งไหมครับ
                        บ้านผมอยู่***งเสา 5 กม มองเห็นเสาส่งด้วยครับ ไม่รู้จะได้หรือป่าว

ผมอยู่ไกล 10 กิโลครับ แต่ผมอยู่บนเนินสูงครับ เสาประมาณ 12 เมตร + เนินอีกประมาณซัก 10 เมตรครับ

Comment

• Originally posted by NeungBanna View Post
                          ขอโทษครับ คือ วัดสัญญาณเองหรอครับ ทำอย่างไงครับ บอกหน่อยครับ
                          ขอบคุณครับ
                          ถ้าท่านต้องการติดตั้ง ไปดูรอบๆบ้านว่ามีต้นไม้เยอะ+สูงมากแค่ไหน ถ้ามั่นใจว่าแถวๆบ้านมีสัญญาณก็ตั้งเสารอได้เลย พอมีเสาช่างจะรีบมา
                          ของผมนี่หนักสุดครับ จนท.บอกว่าฝั่งผมเน็ตไปไม่ถึง+ช่างที่ติดตั้งเป็นช่างจากตัวจังหวัดในอำเภอไม่มี ผมขอเบอคุยกับช่างบอกไปว่าจะตั้งเสาเอง+ซื้ออุปกรณ์เอง (ในกรณีที่เราไม่ได้ตั้งเสารอ+พื้นที่มีป่าเยอะช่างจะอู้ )ช่างก็โอเค ตั้งได้เลย จัดแอร์กริดมา1ตัวหมุนๆหาคลื่น เจอถมเถแต่สัญญาณอ่อน แรงสุด-72 แถมผลุบๆโผล่ๆ แสกน3ทีเจอ2ที ยอดไม้บังแหงๆขนาด22เมตรแล้วนะ เลยตัดสินใจต่ออีก6เมตร ตอนนี้ยังต่อไม่เสร็จมันเสียวววว

Comment

• ช่วยด้วยครับ

ช่วยด้วยครับ เน็ตเป็นแบบนี้มาหลายวัน สัญญาณหาย หลังจาก ปิด POE
                            เรียกช่างมาดู ก็ รีเซ็ตอุปกรณ์อยู่หลายครั้งก็ไม่มีผล ช่างบอกจะเปลี่ยนตัว Loco m5 ให้ใหม่ ช่างบอกมันพัง ??

คือผมอยากรู้ว่ามันพังจริงหรือเปล่า เพราะยังเล่นดีๆอยู่เลย แค่ ปิดแล้วเปิด POE ใหม่เองหน่ะครับ

หน้า Main เป็นแบบนี้ครับ ท่านเทพๆ ช่วยดูให้ทีครับว่า Loco m5 มันเจ๊งหรือเปล่า...

ตอนนี้ก็ได้แต่้รอ อีก 7 วัน ช่างจะมาทำให้ ผมก็แค่อยากรู้ครับ ว่าอาการแบบนี้เรียกว่า พังหรือเปล่า ครับ ??

Comment

• ไม่เจอ สัญญานครับ หมุนหาสัญญาณเอา

Comment

• ระยะยิงได้ไกลจริง ๆ ครับ 10-20 กิโลเมตร ถ้าเสาสูง มาก รับได้จริง ๆ อยากรู้รายละเอียด หลังไมค์ครับ 0843537889

Comment

Working...
                                X