Announcement

Collapse
No announcement yet.

leona G9 excite กับ Edifier S550 มีข้อดีข้อเสียต่างกันยังไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• leona G9 excite กับ Edifier S550 มีข้อดีข้อเสียต่างกันยังไงบ้างครับ

leona G9 excite กับ Edifier S550 มีข้อดีข้อเสียต่างกันยังไงบ้างครับ ใครเคยฟังเทียบกันแล้วบ้าง
    ถ้าเทียบกันแบบเดิมๆทั้งคู่(ไม่เปลี่ยนสาย) และฟังเพลงต่างกันเยอะไหมครับ(ไม่เน้นเบสครับ--คือไม่เอาเรื่องเบสมาใช้ตัดสินใจ วัดกันที่เสียงกลางและแหลม)

ป.ล.Edifier S550 lotเก่า(ยังไม่ขึ้นราคา)ผมยังพอหาได้ครับ แต่ถ้าทั้ง2ตัวนี้คุณภาพเสียงสูสีกันก็อยากประหยัดงบโดยเลือกleona G9 excite เห็นสั่งประกอบได้ในราคา8900.-(ลด10%แล้ว)

ไม่เคยฟัง G9 อะ
    แต่ตัวใหญ่มากเลยนะฮะ

Comment

leona G9 เป็นอะไรที่เคยอยากได้มาก แต่ต้องเป็นเก่าตัวไม้นะครับ

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
        leona G9 เป็นอะไรที่เคยอยากได้มาก แต่ต้องเป็นเก่าตัวไม้นะครับ
        ท่านเสือเคยฟังมั้ยล่ะครับ ตอนนี้ผมหาฟังลำบากมากเลย

Comment

ไม่เคยฟังเสียง ...ชอบหน้าตากับตัวตู้น่ะครับ
          เสียงเค้าว่าใช้ได้กัน ...ส่วนผมตั้งใจเอารื้อเปลี่ยนดอกลำโพงแต่แรกแล้ว
          เพราะหาไม่ได้ ...เลยได้ DAI. 9 มาแทนน่ะครับ

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
            ไม่เคยฟังเสียง ...ชอบหน้าตากับตัวตู้น่ะครับ
            เสียงเค้าว่าใช้ได้กัน ...ส่วนผมตั้งใจเอารื้อเปลี่ยนดอกลำโพงแต่แรกแล้ว
            เพราะหาไม่ได้ ...เลยได้ DAI. 9 มาแทนน่ะครับ
            DAI. 9 คือลำโพงตัวไหนเหรอครับ หาข้อมูลไม่เจอเลย

Comment

G9ตัวหลัง ผมเคยลองฟังอยู่พักหนึ่ง อัดได้ดังดีแต่ซับลงไม่ลึกเท่าไหร่ออกบวมๆ เสียงกลางชัดเจนดีแต่แหลมไปไม่ถึงไหนออกบาดหูหน่อยๆ เหมาะกับดูหนังฟังเพลงไม่ไหวครับเสียงมันแหบไป

Comment

Originally posted by Squall-thainin View Post
                DAI. 9 คือลำโพงตัวไหนเหรอครับ หาข้อมูลไม่เจอเลย
                Wharfedale DIAMOND 9.1+9Cs+9.0 +แอมป์ 5.1 ครับ+ซับ น่ะครับ

Comment

Originally posted by Squall-thainin View Post
                  เป็นวางหิ้งค๊าบ

Comment

Originally posted by Aof555 View Post
                    G9ตัวหลัง ผมเคยลองฟังอยู่พักหนึ่ง อัดได้ดังดีแต่ซับลงไม่ลึกเท่าไหร่ออกบวมๆ เสียงกลางชัดเจนดีแต่แหลมไปไม่ถึงไหนออกบาดหูหน่อยๆ เหมาะกับดูหนังฟังเพลงไม่ไหวครับเสียงมันแหบไป
                    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

Comment

ผมG9ไปเพราะฟังเพลงไม่ค่อยมีมิติเท่าไหร่ เสียงเบสมาก มันกลบย่ายอื่นไงชอบกล แต่ดูหนังนี่มันมาก เลยขายไปซื้อ Edifier 530Dแทน เพราะไม่ค่อยได้ดูหนังเท่าไหร่ เน้นฟังเพลงซะมากกว่า อีกอย่าง G9ไม่มีรีโมท ใช้งานยากมากมาย

Comment

Working...
                      X