Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dell AY410 2.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dell AY410 2.1

มีใครเคยลองใช้มั่งไหมครับ คุณภาพต่อราคาในเรทเดียวกันเป็นอย่างไรบ้าง

*** ราคา 1900 รูปร่างหน้าตาสวยดี แต่ไม่รู้ว่าเสียงนี่พอจะสู้กับลำโพงตลาดในราคาเรทเดียวกันได้หรือเปล่า

กำลังอยากรู้หน้าตาดีราคาไม่แรงแต่เสียงเป็นไงอยากรู้จริงๆ

Comment

ไปอ่านเจอมา เห็นว่าเสียงสู้ Ediffer3350 ไม่ได้ แต่ผมคิดว่า ราคามันต่างกันเกินไปหรือเปล่า

Comment

ลงชื่ออยากรู้ด้วยคนครับบบ!!

Comment

ตัวนี้สวยดีครับ ใครเคยใช้บ้าง?? เป็นไงครับ

Comment

ราคาก็พอรับใด้ แต่ไม่เห็นมีใครไช้จริงๆ ด้วยสิ

แนวเสียงก็น่าจะออกแนวออฟฟิต คือนุ่มเนียน ฟังสบาย เบสจางๆ แค่พอกลมกล่อม

แหลมด้วน ( แหลมจัดๆหนวกหู เพื่อนร่วมงานจะปาหัวเอา -*- ) ฟังลื่นหูใด้เรื่อยๆ

แต่ถ้าฟังจับผิด ดูจากสายที่ให้มาคงเป็นลำโพงที่ไม่เอาใหนเลย สาวก Mac น่าจะชอบ

เดาล้วนๆ เคยฟังแต่ sound bar ติดไต้หน้าจอ แนวเสียงก็ไม่น่าจะต่างกันมาก

Comment

ใครเคยใช้ตัวนี้ชวยติชมทีคร้าบ

Comment

ผมเองแหละครับที่บอกว่า Dell AY410 (พันเก้าซื้อในเว็ปนี้แหละครับ)
                สู้ edifier e3350 (สามพันกว่าๆจำไม่ได้ว่าเท่าไหร่) ไม่ได้

ตอนนี้ใช้ edifier e3350 อยู่ที่บ้าน (ส่วนใหญ่ภรรยาใช้)
                Dell AY410 ใช้อยู่ที่ office ไม่ค่อยได้ฟังแบบทดสอบจริงจัง
                หน้าตามันดูดีครับ แต่เสียงก็อย่างที่เคยบอกว่ายังไงก็สู้ edifier e3350
                ทั้งด้านกำลัง (เปิดดังแล้วรู้สึกหนวกหูได้เร็วกว่า)
                ทั้งด้านการแยกแยะเสียงที่แตกต่างกัน (Dynamic range)
                ส่วนเรื่องมิติ+เวทีเสียง ไม่ได้ทดสอบครับเวลา+สถานที่ไม่อำนวย

ถ้าซื้อ edifier e3350 ไหว ยังไงก็ดีกว่าเยอะครับ

เคยได้ยินเพื่อนที่เป็นช่างติดตั้งเครื่องเสียงโฮมเทียเตอร์บอกว่า
                edifier e3350 มันมี crossover network ที่ตัดเสียงที่ความถี่
                แจกลำโพงซ้าย-ขวา / ซับวูฟเฟอร์ เลยให้เสียงได้เหมาะสมกับลำโพงกว่า
                ซึ่งฟังดูก็รู้สึกว่าดีสำหรับลำโพงประเภท Active (มีภาคขยายในตัว) แล้ว
                สุดท้ายมีงบแค่ไหนก็แค่นั้นครับ

ความชอบ+ความเชื่อมั่น = ความสุขครับ
                เรื่องเสียงมันไม่ค่อยมีถูกมีผิดหรอกครับ

ที่ไม่พูดถึงรุ่นอื่นๆที่ราคาแถวๆเดียวกัน เพราะไม่เคยลองฟังครับ

Comment

Originally posted by 282117 View Post
                  ผมเองแหละครับที่บอกว่า Dell AY410 (พันเก้าซื้อในเว็ปนี้แหละครับ)
                  สู้ edifier e3350 (สามพันกว่าๆจำไม่ได้ว่าเท่าไหร่) ไม่ได้

ตอนนี้ใช้ edifier e3350 อยู่ที่บ้าน (ส่วนใหญ่ภรรยาใช้)
                  Dell AY410 ใช้อยู่ที่ office ไม่ค่อยได้ฟังแบบทดสอบจริงจัง
                  หน้าตามันดูดีครับ แต่เสียงก็อย่างที่เคยบอกว่ายังไงก็สู้ edifier e3350
                  ทั้งด้านกำลัง (เปิดดังแล้วรู้สึกหนวกหูได้เร็วกว่า)
                  ทั้งด้านการแยกแยะเสียงที่แตกต่างกัน (Dynamic range)
                  ส่วนเรื่องมิติ+เวทีเสียง ไม่ได้ทดสอบครับเวลา+สถานที่ไม่อำนวย

ถ้าซื้อ edifier e3350 ไหว ยังไงก็ดีกว่าเยอะครับ

เคยได้ยินเพื่อนที่เป็นช่างติดตั้งเครื่องเสียงโฮมเทียเตอร์บอกว่า
                  edifier e3350 มันมี crossover network ที่ตัดเสียงที่ความถี่
                  แจกลำโพงซ้าย-ขวา / ซับวูฟเฟอร์ เลยให้เสียงได้เหมาะสมกับลำโพงกว่า
                  ซึ่งฟังดูก็รู้สึกว่าดีสำหรับลำโพงประเภท Active (มีภาคขยายในตัว) แล้ว
                  สุดท้ายมีงบแค่ไหนก็แค่นั้นครับ

ความชอบ+ความเชื่อมั่น = ความสุขครับ
                  เรื่องเสียงมันไม่ค่อยมีถูกมีผิดหรอกครับ

ที่ไม่พูดถึงรุ่นอื่นๆที่ราคาแถวๆเดียวกัน เพราะไม่เคยลองฟังครับ
                  เห็นด้วยล้านเปอเซนต์ครับ แต่ว่าอย่าลืมด้วยว่าระดับที่เราต้องการใช้งานจริงๆแค่ไหน จะได้ไม่หลงทางเท่าไหร่นักเหมือนผม

Comment

Working...
                  X