Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนทีครับ Altec Lansing VS4621 does 2.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนทีครับ Altec Lansing VS4621 does 2.1

ผมเพิ่งชื้อลำโพง Altec Lansing VS4621 2.1 มาครับ ใช้กับ PC
    ฟังเพลงเสียงดังมาเลยครับ เปิดไม่เกิน 1/4 (อยู่คอนโดครับ)ข้างห้องด่า ^^
    แต่มีปัญหาตรงที่ว่า พอเล่นเกมส์ เสียงแทบไม่ได้ยินเลยครับ อย่าง คอออฟดูตี้ แบ็คop ต้องเปิดเกือบสุด
    ฟาคาร์ย2 เปิดเกินครึ่งเลยครับ ผมใช้ ซาวด์ออนบอร์ด ครับ
    อยากรบกวนถามพี่ๆว่ามันเป็นที่อะไรครับ ขอบคุณครับ

รุ่นนี้เบสแรงมาก ขนาดเปิดไม่ถึงเที่ยงนะ แต่ถ้าเกินเที่ยงบวมหน่อยๆ

Comment

ครับ เบสสะใจมาก แต่ทำไมเล่นเกมส์ถึงไม่ค่อยได้ยิน หว่า ???

Comment

Originally posted by ong2530 View Post
        ครับ เบสสะใจมาก แต่ทำไมเล่นเกมส์ถึงไม่ค่อยได้ยิน หว่า ???
        เร่งซาวด์ในเกมส์ดูแล้วยังคับ ถ้าเร่งแล้วลองอัพเดทไดร์เวอรซาวด์ออนบอร์ดดูนะครับ การ์ดจอของอะไรครับ ไดร์เวอการ์ดจอก็มีส่วนในเรื่องของเสียงนะครับ ของผมใช้ของNVIDEA เวลาลงไดร์เวอร์สังเกตุดูครับจะมีไดร์เวอร์เสียงให้ลงด้วย ลองอัพเดทดูนะครับ

Comment

ผมปรับ Volum Windows ไว้50-60 (รวมถึงที่ลำโพงด้วย)
          [SoundcardSet Enable X-fi crys. และ SVM] เสียงออกมาโอเคมากครับ
          ผมมักจะปรับเบส-แหลมที่ ลำโพงครับ
          Last edited by pickboyz; 26 Feb 2011, 04:26:59.

Comment

ผมปรับ Volum Windows ไว้50-60 (รวมถึงที่ลำโพงด้วย)
            [SoundcardSet Enable X-fi crys. และ SVM] เสียงออกมาโอเคมากครับ
            ผมมักจะปรับเบส-แหลมที่ ลำโพงครับ
            แบบนี้เลย
            สงสัยต้องไปฟาดซาวการ์ดแล้วครับ ผมเคยลอง แค่
            ออนบอร์ด กับ ออดิจิ้ 2 แวรู่ 0570 เสียงเบสในเกมส์เพิ่มเป็นกอง

Comment

ไม่ได้เล่นเกมส์ ไม่รู้เรื่องเลย -*-

Comment

Working...
              X