Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับการแปลง MKV ให้ดูใน เครื่องเล่น DVD ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับการแปลง MKV ให้ดูใน เครื่องเล่น DVD ได้

ตามหัวข้อเลยครับ คือผมมีไฟล์ MKV อยู่ อยากจะทำเป็นไฟล์ DVD write ลง DVD5

อ่ะครับ ตัวหนัง เป็นแบบมีซับฝังมาเลยในไฟล์ ผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ ใช้โปรแกรมอะไร

เคยแปลงเป็น avi ก็ยังเปิดดูในเครื่องเล่นไม่ได้อยู่ดี

ดันนิสนึง

Comment

เครื่องเล่น DVD โดยทั่วไปมักจะอ่านไฟล์ AVI ไม่ออกนะครับ แนะนำแปลงเป็น MPEG หรือไฟล์ DVD ไปเลยครับ

Comment

convertxtodvd 4

Comment

Originally posted by gear10 View Post
          convertxtodvd 4
          เอาแบบง่ายๆก็ตามนี้ครับ

แต่ผมเคยใช้แล้วมันมีปัญหากับซับไตเติ้ลบางตัว ปรับไม่ได้ สีเพี้ยน ขนาดผิด ตำแหน่งคลาดเคลื่อนครับ

ถ้าจะเอาแบบยากก็ PM มาครับ

Comment

เทคนิคการแปลงไฟล์ Hi-Def (.Mkv) เป็น DVD แบบ Step by Step

Comment

Working...
            X