Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครมีวิธีการ set เสียงของ media player classic บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครมีวิธีการ set เสียงของ media player classic บ้างครับ

spec เครื่อง
    e8400 + 5850 + sg.extreme audio + rockcat kave + จอ 23"ครับ
    คือตอนนี้ผมใช้ KMPlayer Plus2010 ดูหนังพวก 720pและ1080p
    เสียงที่ได้ออกมานั้นดีและได้อารมณ์มากๆเนื่องจากเจ้า kave จะสั่นได้ในฉาก action ทั้งหลาย
    แต่ว่าเรื่องสีและความสดของภาพสู้เจ้า Media Player Classic ไม่ได้เลย
    แต่ทว่าในเรื่องของเสียงมันไม่สั่นเหมือน KMPlayer Plus2010
    ทุกวันนี้ก็เลยเปิดพร้อมกัน 2 ตัวโดยใช้ภาพของ Media Player Classic และเสียงของ KMPlayer Plus2010
    ก็เลยอยากขอคำแนะนำว่าจะset เสียงเจ้าMedia Player Classic ให้ได้เหมือน KMPlayer Plus2010 ได้หรือไม่ครับ
    ขอบคุณครับ

คือผมไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เท่าไหร่ ช่วยรบกวนขอแบบละเอียดด้วยนะครับ

ประเด็นคือของเก่าเซ็ทไว้ยังไงครับ
    kmplayer ใช้ audio deocoder ตัวไหนครับ

ลองกดf2 เข้าไปดูใน preferencer แล้ว เลือกdeocoder usage >>> external audio decoderครับ

เออ แล้วไฟล์หนัง นี้ดูพวกนามสกุลอะไร codecอะไรด้วยครับ

Comment

Working...
    X