Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอ Driver Audigy Value SB0570 เสียงแจ่มๆหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอ Driver Audigy Value SB0570 เสียงแจ่มๆหน่อยครับ

ผมใช้ Win7 64Bit
    ลง Driver โหลดจากเว็บเสียงโล่งมาก ไร้ความแน่น ไร้มิติ หยั่งกะออนบอร์ด
    พอลง Driver Mod Audigy To X-fi Xtreme Audio
    Win7 ดันปรับอะไรไม่ได้อีก เอ้อ - -*
    มี Driver อันไหนมั่งครับ ที่เสียงมันแจ่มๆอะครับ
    THX ครับ

KxDriver เลยครับ

ผมไม่เคยใช้ แต่ก็มีอยู่ตัวเดียวอะครับ

หรือไม่ก็ Audigy Support Pack ครับ

เอ้อ!!! ลืมบอกไป ว่าตระกูล Audigy ทั้งหมด ไม่ถูกกับ Windows 7 ครับ

(รอท่านอื่นมาตอบครับ)

Comment

Creative Sound Blaster Audigy/Audigy 2/Audigy 2 ZS/Audigy 4 Driver Daniel_K Support Pack 3.8 Windows XP/Vista/Windows 7(all x32/x64).

หาตัวนี้มาใช้ซิเสียงดี
      Last edited by mujaarm; 3 Mar 2011, 19:16:34.

Comment

Originally posted by mujaarm View Post
        Creative Sound Blaster Audigy/Audigy 2/Audigy 2 ZS/Audigy 4 Driver Daniel_K Support Pack 3.8 Windows XP/Vista/Windows 7(all x32/x64).

หาตัวนี้มาใช้ซิเสียงดี
        ตัวยร้ผมลงไม่ได้อ่ะครับ มันขึ้นงี้อ่ะ

Comment

1. Audigy Value SB0570 ชิปเป็น EMU 10K หรือเปล่า ถ้าใช่ถึงลง 3.8ได้

2.ขึ้น ERROR เป็นเรื่องปกติของ creative เมื่อลงไดร์เวอร์ตัวนึงแล้ว จะลงตัวอื่นไม่ได้แม้ uninstall driver ตัวเก่าออกแล้ว ต้องฟอร์แมท แล้วงวินโดว์ใหม่
          Last edited by mujaarm; 3 Mar 2011, 19:45:01.

Comment

Originally posted by mujaarm View Post
            1. Audigy Value SB0570 ชิปเป็น EMU 10K หรือเปล่า ถ้าใช่ถึงลง 3.8ได้

2.ขึ้น ERROR เป็นเรื่องปกติของ creative เมื่อลงไดร์เวอร์ตัวนึงแล้ว จะลงตัวอื่นไม่ได้แม้ uninstall driver ตัวเก่าออกแล้ว ต้องฟอร์แมท แล้วงวินโดว์ใหม่
            ขอค้านข้อ 2 นะครับ ผม Uninstall แล้วก็ลงตัวใหม่ได้นะครับ

Comment

Originally posted by kroeksit View Post
              ขอค้านข้อ 2 นะครับ ผม Uninstall แล้วก็ลงตัวใหม่ได้นะครับ
              เท่าที่ลองมา
              ต้องลบพวกsoftware พ้วงให้หมดด้วยครับ

Comment

1. ตัวนี้ครับ
                http://th.creative.com/products/prod...&product=14189
                2.ลองแล้วครับ ไม่ได้

Comment

ลืมบอก ชิพเป็นตระกูล ca xxxx ไม่ใช่ emu10k
                  (จริงๆเห็นเว็บฝรั่งมีวิธีเทียบเลขตระกูลcaไป emu แต่ลืมแล้ว)

supportใช้ประมาณ2.6 หรือ2.8นี้แหล่ะมั้ง

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
                    เท่าที่ลองมา
                    ต้องลบพวกsoftware พ้วงให้หมดด้วยครับ
                    ผมลบแค่ Driver อะครับ ไม่ได้ลบ Software ที่มันลงมาให้

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
                      ลืมบอก ชิพเป็นตระกูล ca xxxx ไม่ใช่ emu10k
                      (จริงๆเห็นเว็บฝรั่งมีวิธีเทียบเลขตระกูลcaไป emu แต่ลืมแล้ว)

supportใช้ประมาณ2.6 หรือ2.8นี้แหล่ะมั้ง
                      แว้ก โหลด 2.6 มาลงได้ครับ ขอบคุณท่านมากๆครับ
                      เสียงแจ่มขึ้นเยอะเลย ใช้ฟังชั่นได้หมดด้วย (ของ X-fi) แจ๋งจริง อิอิ

Comment

ยินดีๆ ^^

Comment

ถ้า win7 64bit ได้32bit ไม่ได้ครับ ยินดีด้วยครับที่ได้อิอิ

Comment

เว้ก เบสเป็นลูกๆเลย

Comment

Originally posted by poh1998 View Post
                              เว้ก เบสเป็นลูกๆเลย
                              โหลดที่ไหนหรอครับ 2.6 อะ จะใช้บ้าง

ขอลิงค์หน่อยครับ ขอบคุณครับ ^ ^

Comment

Working...
                              X