Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีหิ้ว bose companion5 กลับไทยหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีหิ้ว bose companion5 กลับไทยหน่อยคับ

ซื้อมาแล้วครับ ขอบคุณ ทุกคำตอบและ comment
    ปล่อยตก
    Last edited by pepo56321; 18 Mar 2011, 21:36:57.

ถามด้วยคน กำลัง จะเอา bose m2 มาเหมือนกัน

Comment

เคยเห็นมีคนเอากระเป่าเดินทางไปแบกกลับมา เอากระเป่าเปล่าๆไป ตอนกลับก็ใส่ลำโพงมา

คงรู้นะว่าต้องใช้กระเป่าล้อลากขนาดไหน อิอิ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
        เคยเห็นมีคนเอากระเป่าเดินทางไปแบกกลับมา เอากระเป่าเปล่าๆไป ตอนกลับก็ใส่ลำโพงมา

คงรู้นะว่าต้องใช้กระเป่าล้อลากขนาดไหน อิอิ
        วิธีนี้น่าสนนะครับเนี่ย ไม่ลองไม่รู้ ^ ^

Comment

การจะเอากล่องมาด้วยนั้นยากครับ ถ้าเอากล่องมาด้วย จะต้องโดนภาษีแน่ๆ

Comment

ก็ํให้คนนึงเอากล่องใส่อย่างอื่นมา อีกคนเอาลำโพงมา
            เดินแยกกัน***งมากๆ ไม่น่าโดนนะ
            แต่ระวังเรื่องประกันนะครับ หิ้วมาอัศวโสภณไม่รับประกันเน้อ
            ถ้ามีปัญหาต้องส่งไปเองครับ ^^

Comment

Originally posted by Sniperz View Post
              การจะเอากล่องมาด้วยนั้นยากครับ ถ้าเอากล่องมาด้วย จะต้องโดนภาษีแน่ๆ
              หิ้วมากล่องเดียวก็โดนภาษีด้วยเหรอคับนี่ แล้วโดนที่ใหนคับ ที่โน่น หรือ ที่นี่

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
                ก็ํให้คนนึงเอากล่องใส่อย่างอื่นมา อีกคนเอาลำโพงมา
                เดินแยกกัน***งมากๆ ไม่น่าโดนนะ
                แต่ระวังเรื่องประกันนะครับ หิ้วมาอัศวโสภณไม่รับประกันเน้อ
                ถ้ามีปัญหาต้องส่งไปเองครับ ^^
                ผมก็ห่วงเรื่องประกันนี่แหละ แต่ถ้าคิดจะซ่อมเองก็ลุยเลยคับ

Comment

ระดับ Bose ไม่พังง่ายๆ หรอกครับ แต่แกะเทสที่ร้านสักหน่อยก่อนก็ดี

ก็เห็นอยู่ 3 ทาง คือ

1. ไช้เส้นสาย

2. แต่งให้ดูเหมือนของไช้แล้ว ( โรยฝุ่น , ถูกระดาษทราย -*- )

3. แยกกล่อง แยกแพคเกจเหมือนท่านพงว่า

Comment

^จริงคร้าฟฟฟ ดูในกระทู้ไม่เคยเห็นตัวนี้เสีย ไม่เหมือนพวก m..

Comment

ผมเพิ่งบินกลับมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เอาซับใส่กระเป๋าเดินทาง ผมเอาผ้าห่มผืน3ฟุตไปห่อเลย กล่องพับใส่กระเป๋าเดินทางได้พอดี แล้วโหลดกระเป๋าในช่องFragile(บอบบาง แตกหักง่าย) ส่วนSatellite สายไฟ คู่มือใส่กระเป๋าcarry onได้เลยครับ ภาษีไม่โดนครับ ไม่มีเจ้าหน้าที่สนใจสักคน ผมว่าเค้าไม่เคี่ยวมากหรอก ส่วนใหญ่จะตรวจกระเป๋าชาวต่างชาติซะมากกว่า ซื้อแล้วอยากลืมขอ GST refund ด้วยเพราะคืนภาษีได้อีกเกือบพันบาท สรุปว่าคุ้มครับ

Comment

Originally posted by G.MUGEN View Post
                        หิ้วมากล่องเดียวก็โดนภาษีด้วยเหรอคับนี่ แล้วโดนที่ใหนคับ ที่โน่น หรือ ที่นี่
                        ที่โน้นมีแต่ขอภาษีคืนครับGST refund เสียภาษีไม่มี

Comment

อยากทราบ ราคามันต่างกันเท่าไหร่ครับ ^^ เห็นอยากจะหิ้วกัน คงจะถูกมากจิงๆ

Comment

ที่ US แทบจะครึ่งๆเลยครับ
                            ส่วนของแถวๆบ้านเรานี่หาเว็บไม่เจอ เลยจำราคาไม่ได้
                            C2 = 99$ ช่วงที่ลด 89$
                            C3 = 249$ ช่วงที่ลด 224$
                            C5 = 399$ ช่วงที่ลด 349$
                            M2 = C5

vat อีก 7% (แล้วแต่เมืองมั้ง)
                            ค่าเงิน US ตอนนี้ 30 เศษๆ
                            ลองคำนวนดูครับ

Comment

อยากได้ M2 มันโดนจริงๆ

Comment

Working...
                              X