Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมจะโม Enzo 500 ให้เสียงใสขึ้นจะต้องโมอะไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมจะโม Enzo 500 ให้เสียงใสขึ้นจะต้องโมอะไรบ้างครับ

ถ้าผมจะโม Enzo 500 ให้เสียงใสขึ้นจะต้องโมอะไรบ้างครับ

แล้วก็อยากให้เบสตึ๊บกว่านี้ จะต้องโม C เปลี่ยนอะไรบ้างครับ

ถ้าต้องการรูปต้องรอหน่อยครับ เพราะยังไม่มีเวลาแกะ

ขอบคุณครับ

แนะนำให้ซื้อ sound card ดีๆ or DAC ดีๆ ดีกว่าเยอะครับ
    ถ้าอยากโมจริงๆ ต้องถ่ายรูปมาให้พวกพี่ๆเค้าบอกครับ

Comment

เอาง่ายๆก่อน มีพื้นฐานการบัดกรีไหม
      ถ้าทำได้ทำเป็นไม่น่ายาก

Comment

Originally posted by kroeksit
        ถ้าต้องการรูปต้องรอหน่อยครับ เพราะยังไม่มีเวลาแกะ
        ถ้าต้องการโม แต่ไม่มีรูป ต้องรอหน่อยครับ
        เพราะ ยังไม่มีเวลาเดา

Comment

x
          Originally posted by TroRuwA View Post
          เอาง่ายๆก่อน มีพื้นฐานการบัดกรีไหม
          ถ้าทำได้ทำเป็นไม่น่ายาก
          จะส่งช่างโมให้อะครับ

พอดีจะเอาไปซ่อม Volum ปรับเบสมันเสียอะครับ

แล้วจะให้เขาโมให้เลย

ถ้าได้แกะแล้วเดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

Comment

Originally posted by kroeksit View Post

แล้วก็อยากให้เบสตึ๊บกว่านี้ จะต้องโม C เปลี่ยนอะไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ
            อ่านจากเรปอื่นๆที่เคยคุยกัน เห็นมีsb0570

เอา sb0570 ที่มีมาโมก่อนดีกว่า
            ผมเจอตำแหน่งที่เปลี่ยนcตัวเดียวเห็นผลอย่างแรง

---

แต่ถ้าทำซาวน์การ์ด หาช่างดีหน่อยล่ะกัน พวกร้านซ่อมnote book น่าจะโอเค

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
              อ่านจากเรปอื่นๆที่เคยคุยกัน เห็นมีsb0570

เอา sb0570 ที่มีมาโมก่อนดีกว่า
              ผมเจอตำแหน่งที่เปลี่ยนcตัวเดียวเห็นผลอย่างแรง

---

แต่ถ้าทำซาวน์การ์ด หาช่างดีหน่อยล่ะกัน พวกร้านซ่อมnote book น่าจะโอเค
              เดี๋ยวจะลองคิดดูก่อนนะครับ น่าจะโม 2 อย่างเลย

Comment

ใจเย็นๆครับ ค่อยๆลองทำทีละอย่าง คิดก่อนทำ- -. ไม่ต้องบ้าจี้ตามผมมาก

Comment

ทำทีละอย่างดีกว่าครับ
                  ทำทีละหลายอย่างเกิดมันมากไปก็ต้องปรับกันอีก
                  ค่อยๆไปครับ

Comment

ตัวนี้ผมเคยไปช่วยรุ่นพี่โม ทำไปเยอะพอสมควรเลย ได้เพิ่มวงจรตรงที่ปล่อยว่างไว้ด้วยครับ

Comment

เดี๋ยวถ้าได้แกะแล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ

Comment

ในเนทก็ไม่มีรูปไส้ในให้ดูสักรูป มึนตึ๊บ

Comment

Working...
                        X