Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำลำโพงสำหรับเล่นเกมส์หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำลำโพงสำหรับเล่นเกมส์หน่อยครับ

ช่วยแนะนำด้วยครับ ผมมีความรู้เรื่องนี้น้อยมากๆๆจริงๆ
    คือส่วนตัวชอบเล่นเกมส์พวกรบๆแบบ แบทเทิ้ลฟิลแบทคอมฯ2 คือใจจริงก็อยากได้แบบรอบตัวเหมือนสเตอดิโอเลย แต่มันก็คงเวอร์ไป 555 ถ้างบ 3000 -+1000 ตัวไหนน่าสนใจครับ
    (แต่อยากได้แบบขาตั้งข้างด้วยไรงี้มันจะได้ป่ะครับสัก 2 ตัวข้างๆโต๊ะคอม - -)

คือจะถอยคอมใหม่ประมาณปลายปีนี้ด้วยเลยกำลังหาข้อมูลครับ ส่วนตัวเก่านี้ใช้
    SAAG 1000W ( http://www.weloveshopping.com/shop/c...k/SAAG-10R.jpg )
    อยู่อ่ะครับรู้สึกมันไม่กระหึ่มเลยแต่รู้สึกหนวกหูมากกว่านิดนึงอะไรแบบนั้น ความเห็นส่วนตัวนะครับ

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=831279
    เอาไปอ่านเล่นๆรอคนอื่นมาแนะนำละกันครับ

Comment

เข้ามาละ แต่ไม่ได้มาแนะนำ เอิ๊กๆๆ ไม่รู้จะแนะนำอะไรดี
      เข้ามาดูท่านพงษ์เฉยๆละกัน อิอิ o_O

Comment

Originally posted by Sniperz View Post
        เข้ามาละ แต่ไม่ได้มาแนะนำ เอิ๊กๆๆ ไม่รู้จะแนะนำอะไรดี
        เข้ามาดูท่านพงษ์เฉยๆละกัน อิอิ o_O
        o_O

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=831279
          เอาไปอ่านเล่นๆรอคนอื่นมาแนะนำละกันครับ
          ขอบคุณมากนะครับ น่าจะตั้งเป็นกระทู้แนะนำนะครับ จะได้ไม่มีคนตั้งกระทู้หลงแบบผม
          ขออภัยด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

ถ้าเป็นลำโพงแบบ 5.1 อะไรงี้เหมาะกับเล่นเกมส์ไหมครับ - -
            เพราะส่วนมากผมเห็นคนที่จะเลือกซื้อลำโพงดีๆสักอันจะเลือกไปเฉพาะฟังเพลงอะไรงี้มากกว่า

Comment

Originally posted by vorm View Post
              ถ้าเป็นลำโพงแบบ 5.1 อะไรงี้เหมาะกับเล่นเกมส์ไหมครับ - -
              เพราะส่วนมากผมเห็นคนที่จะเลือกซื้อลำโพงดีๆสักอันจะเลือกไปเฉพาะฟังเพลงอะไรงี้มากกว่า
              5.1 เหมาะกับการเล่นเกมส์แน่นอนครับ เพราะเกมส์ปัจจุบันรองรับระบบเสียง 5.1 เยอะมากแล้ว แต่สำคัญตรงที่ว่า ท่านมีที่สำหรับวางลำโพงด้านหลังมั้ย + ท่านมีงบสำหรับขาตั้งหรือยังกรณีที่ไม่สามารถวางแบบแขวนผนังได้

ปัจุจบัน 5.1 ไม่แพงและเสียงพอใช้ได้ก็มีหลายตัวครับ รอให้ท่านอื่นมาแนะนำ ของผมใช้ Sonicgear Enzo 6000 ซึ่งเกินงบท่านไปพอควร จึงไม่แนะนำครับ

Comment

Originally posted by Puripong View Post
                5.1 เหมาะกับการเล่นเกมส์แน่นอนครับ เพราะเกมส์ปัจจุบันรองรับระบบเสียง 5.1 เยอะมากแล้ว แต่สำคัญตรงที่ว่า ท่านมีที่สำหรับวางลำโพงด้านหลังมั้ย + ท่านมีงบสำหรับขาตั้งหรือยังกรณีที่ไม่สามารถวางแบบแขวนผนังได้

ปัจุจบัน 5.1 ไม่แพงและเสียงพอใช้ได้ก็มีหลายตัวครับ รอให้ท่านอื่นมาแนะนำ ของผมใช้ Sonicgear Enzo 6000 ซึ่งเกินงบท่านไปพอควร จึงไม่แนะนำครับ
                เรื่องราคาผมเดาๆดูอ่ะครับ เพราะไม่ค่อยรู้ราคาแต่จากที่ดูมาคราวๆจากคุณ TroRuwA ถ้าสักหมื่นกว่าๆก็ยังพอได้แต่ถ้า 20k+ ผมก็คงส่ายหน้า -*-
                แต่ผมก็อยากรู้คอเกมส์น่ะครับว่าเค้าฮิตตัวไหนกัน แล้วก็ตัวไหนคุณภาพเสียงโอเคเล่นแล้วได้ฟิลไรงี้น่ะครับ เรื่องที่ไม่เป็นปัญหาครับ
                Last edited by vorm; 16 Mar 2011, 23:51:38.

Comment

Originally posted by vorm View Post
                  ช่วยแนะนำด้วยครับ ผมมีความรู้เรื่องนี้น้อยมากๆๆจริงๆ
                  คือส่วนตัวชอบเล่นเกมส์พวกรบๆแบบ แบทเทิ้ลฟิลแบทคอมฯ2 คือใจจริงก็อยากได้แบบรอบตัวเหมือนสเตอดิโอเลย แต่มันก็คงเวอร์ไป 555 ถ้างบ 3000 -+1000 ตัวไหนน่าสนใจครับ
                  (แต่อยากได้แบบขาตั้งข้างด้วยไรงี้มันจะได้ป่ะครับสัก 2 ตัวข้างๆโต๊ะคอม - -)

คือจะถอยคอมใหม่ประมาณปลายปีนี้ด้วยเลยกำลังหาข้อมูลครับ ส่วนตัวเก่านี้ใช้
                  SAAG 1000W ( http://www.weloveshopping.com/shop/c...k/SAAG-10R.jpg )
                  อยู่อ่ะครับรู้สึกมันไม่กระหึ่มเลยแต่รู้สึกหนวกหูมากกว่านิดนึงอะไรแบบนั้น ความเห็นส่วนตัวนะครับ

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
                  งบนี้คงไม่แคล้ว A200 II

Comment

ขอบคุณมากนะครับ น่าจะตั้งเป็นกระทู้แนะนำนะครับ จะได้ไม่มีคนตั้งกระทู้หลงแบบผม
                    ขออภัยด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
                    เง้อ อย่าคิดมากครับ มันก็แค่พอให้ดูเป็นแนวทางได้ครับ
                    แต่แนวเสียงก็ยังต้องหาข้อมูลกันอีกทีครับ ^^

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
                      งบนี้คงไม่แคล้ว A200 II
                      ผมก็ว่าจะแนะนำตัวนี้ตั้งแต่ตอนมาแซวท่านพงษ์แล้ว อิอิ
                      ขอแอบเนียนด้วยคนนะครับ พี่เสือ ฮ่าาาาาาาาาาาาาาา

Comment

A200 ก็อยู่ในงบครับ เล่น BFBC2 ก็ตูมตามสะใจดี เพิ่งได้H500 จากในบอร์ดมา ลองเล่นเกม เสียงใสกว่ากันเยอะแต่ก็ตามราคา ลองเล่น A200 ดูก็ได้หัดเซทลำโพง5.1ให้เข้าที่ก่อนละ พอมีงบค่อยเล่นตัวสูงขึ้น

Comment

ถ้าอย่างเล่นเกมส์ดังกล่าว A200 กับ H500 ตัวไหนสะใจมากกว่าได้ฟิลมากกว่าครับ?

Comment

ถ้าอย่างเล่นเกมส์ดังกล่าว A200 กับ H500 ตัวไหนสะใจมากกว่าได้ฟิลมากกว่าครับ?
                            คนละราคา จะเอา yaris เทียบชั้น camry เลยเหรอครับ ทำไม่ได้หรอกฮะ

Comment

A200 5.1 เบสต้นตูมตามกว่า เบสลึกไม่มี เวลาเบสลึกมามันครางเลย เก็บตัวไม่อยู่ แต่กลางแหลม เทียบกันไม่ติด ตามราคา H500 กลางแหลม ดีกว่า เทียบไม่ติด แต่เบสต้น ช่วง 100-200hz ไม่กระแทก เรียกได้ว่าไม่มีเลยดีกว่า เบิร์น เป็น7วันละ เบสต้นไม่มีเลย เบามาก แต่ เบสนุ่มลึกดีกว่าเยอะ ถ้าเอาแยกแชลแนลชัดเจน H500 ดีกว่า เพราะตัวลำโพงดีกว่า กำลังขับดีกว่า ตาม ราคา แต่เริ่มเล่น เอา A200 5.1 ก็ใช้ได้ละ ปรับตั้งลำโพง ให้โอบล้อมเรา ก็ มันใช้ได้ละครับ

Comment

Working...
                              X