Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องพอร์ท กับการเชื่อมต่อ Sound card ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องพอร์ท กับการเชื่อมต่อ Sound card ครับ

ผมกวนท่านผู้รู้หน่อยครับ พอดีเป็นมือใหม่กับเรื่องนี้ อยากจะได้ Sound card ซักตัวเพราะว่าอยากได้สิ่งที่แตกต่างจาก ซาวน์ออนบอร์ดน่ะครับ

แต่ผมสังเกตุเห็นว่า Soundcard บางตัวก็มีรอยบาก 1 อันอย่างเช่น ct4830 บางตัวก็มีรอยบาก 2 อันเช่นพวก SB 0100 ไม่ทราบว่ามันแตกต่างกันยังไงเหรอครับ

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดอยู่ที่เมนบอร์ดเราด้วยใช่หรือเปล่าครับ ว่าต้องรองรับ สล๊อตแบบไหน

ยังไงรบกวนตอบหน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่ต้องใส่ใจครับ มันมีไว้เผื่อ ว่าจะเอาไปเสียบบน pci-x ได้

Comment

ขอบคุณมากครับท่านเรือรบ

แล้วผมขอสอบถามต่ออีกซักนิด คือผมจะหาซาวน์การ์ดซักตัวเพื่อไปเล่นกับ Creative 4.1 4400 น่ะครับ ช่วยผมแนะนำหน่อยได้ไหมครับ เอาแบบมือ 2 ก็ได้ที่ราคาไม่สูงมากน่ะครับ

Comment

Working...
      X