Announcement

Collapse
No announcement yet.

DAC ตัวไหนน่าเล่นบ้างครับ งบ 4000-5000บาท จะเอามาต่อกับ Pre+Power Amp ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DAC ตัวไหนน่าเล่นบ้างครับ งบ 4000-5000บาท จะเอามาต่อกับ Pre+Power Amp ครับ

สวัสดีครับ

พอดีเพิ่งปล่อย Xonar D2 ไป อยากหันมาคบ DAC บ้างครับ

ไม่ทราบว่าในงบ 4000-5000บาท มีตัวไหนน่าเล่นบ้างครับ

จะเอามาต่อกับ Pre+Power Amp ของ Alcom ของเดิมมีอยู่แล้วครับ ต่อกับ Scandyna Micropro + Sub Verodyne CHT10R (ของเดิมมีอยู่แล้ว เฃ่นกัน) แบบว่าของเหลือจากชุดนั้นชุดนี้ ไปๆมาๆ เหลืออยู่แค่นี้ เลยจับมารวมกันซะเลย -*-

ขอบคุณครับ

ใช้ Micropod เกรงว่า 4-5พัน จะไม่สมน้ำสมเนื้ออะสิฮะ แต่อีกทีมันก็กระโดดไปหมื่นต้นเลย งืมๆ

Comment

-_-" ฮ่ะๆ ผมจะพยายามไม่บานปลายครับ เพราะเคยบานมาหลายทีแล้ว บานๆหุบๆ อยู่ตรงนี้แหละครับ :P
      Last edited by bittersweet; 18 Mar 2011, 12:41:42.

Comment

หาแบบที่เสียงดีกว่า D2 ผมว่าคงไม่ง่ายนักหรอกครับ -*-

Comment

ถ้าไม่เกิน 5000 บาท ก็ลองดู Firestone Audio - Spitfire MKII ครับ
          24bit/96kHz USB DAC
          ไม่แน่ใจว่าหมดโปรโมชั่นไปหรือยัง

Comment

Originally posted by lennon View Post
            ถ้าไม่เกิน 5000 บาท ก็ลองดู Firestone Audio - Spitfire MKII ครับ
            24bit/96kHz USB DAC
            ไม่แน่ใจว่าหมดโปรโมชั่นไปหรือยัง
            ตัวนี้เสียงแนวไหนหรอครับผม ขายที่ไหนหรอครับ munkong หรือเปล่าครับ
            Last edited by bittersweet; 18 Mar 2011, 13:41:37.

Comment

มีขายที่ discovery hifi ครับ
              ส่วนเรื่องแนวเสียงลองโทรถามพี่ พี่กิตติคุณ ดูครับ
              โทรศัพท์ 0 2747 6710, 08 5517 8292

Comment

มีตัวไหนน่าสนใจอีกไหมครับ เท่าที่อ่านค่าวๆ xiang sheng dac-01 ก็น่าสนใจไม่น้อย

Comment

16.40

Comment

ปิดโปรเจคละครับ ได้ Tian yun DAC Zero มา ฟังไป 2 วัน รู้สึกว่าเข้ากับ Amp ที่มีอยู่แล้ว Impact สูงเกินเลยไปหา Opa Moon มาเปลี่ยน ที่นี้ คนละเรื่องเลยครับ นุ่มนวล ความหวานมาเลย

Comment

Working...
                    X