Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 15k หาอะไรดีครับ AVR+ ชุด หรือ AVR แล้วค่อยๆเก็บชุดทีหลัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 15k หาอะไรดีครับ AVR+ ชุด หรือ AVR แล้วค่อยๆเก็บชุดทีหลัง

พอดีใช้ Sony SA-VA15 อยู่กับ SB460 มีงบ 15000 บาท จะเอาไปซื้ออะไรดี
    ระหว่าง
    AVRแบบอินบ๊อค กับ AVRเดี่ยวๆแล้วมาเสียบ SA-VA15 ไปก่อน แล้วค่อยๆจัด ลำโพง+เซน+เซอราวที่ถูกใจ พอดีไปเจอ Onkyo SR507 9990 บาท กับ SR607 14400 บาท หน่ะครับ มันลดครึ่งราคาอยู่
    แต่ก็แอบไปดู DENON รุ่นไหนไม่รู้ ราคาห้าง 15900 บาท หน่ะครับ เลือกไม่ถูกว่าจัดAVRมาก่อนดีไหม
    แล้วใช้ร่วมกัน ของเก่าซึ่งเป็น 4.0 แต่ก็อยากได้ 5.1 นะ อิอิ
    รบกวนแนะนำทีว่ายังไงดี

เน้นดูหนัง เกม ฟังเพลงน้อยมาก

ขอบคุณมากๆครับ รบกวนด้วย

ลืมบอก มือ1 หรือ 2 ก็ได้นะครับ แนะนำที
    Last edited by thekem; 18 Mar 2011, 20:43:07.

ถ้าไม่กลัวบานปลาย AVR อย่างเดียวดีกว่า รอเก็บมือ2 ห้องไฮไฟก็ได้เผื่อได้ลำโพงอีกคู่ด้วย
    เล่นชุดลำโพงแยกให้เสียงที่ดีกว่าครับ เอาเซ็ทมันมาใช้ไปก่อนก็ได้

Last edited by tiger X-fi; 18 Mar 2011, 20:55:26.

Comment

กะว่าใช้ของเก่ากับ AVRก่อนดีไหมครับ สายด้านหลัง มัน 2ไป2 หน่ะ ขาวแดง เสียบ AVR จะห่วยกว่า เสียบการ์ดซาวตรงๆไหมครับ

ไม่กลัวบานหน่ะครับ ค่อยๆเก็บเอา ผมดู พวก ลำโพงที่มากับชุดแล้วมันเล็กๆไม่ชอบเลย ผมชอบ ทรงสูงๆใหญ่ๆ หน่ะครับ ฟังแล้วแน่นๆดี
      Last edited by thekem; 18 Mar 2011, 21:13:27.

Comment

งบนี้เป็นผมเล่นindox yamaha292 ไปก่อนเพราะavrรุ่นนี้ราคาก็10000+แล้ว+อีก5000คงหาลำโพง+ซับไม่ได้ครับ แต่15kหาได้ครบ(แต่สายแถมเส้นเท่ามดเดินชนกันตายอันนี้ต้องเปลี่ยนก่อนเลย) แล้วค่อยๆเปลี่ยน คู่หน้าcenter คู่หลัง ซับแล้วavrซึ่งกว่าจะเปลี่ยนได้หมดนี่คงเป็นปี(แต่ถ้าทั้งหมดนี้ท่านเก็บตังไม่ถึงปีผมว่าท่านอดทนจัดใหญ่เลยดีกว่าครับ)และถ้าราคานี้หาavrมือ2ดีๆผมว่าไม่ง่ายครับถ้ามีคงเก่ามาก(avr ผมถือเป็นเทคโนโลยีครับมันมาตามยุค นั่นคือถ้าเก่ามากก็อาจตกยุคนั่นเองแต่ลำโพงไม่ใช่)ผมคิดว่าเหมือนหัดขับรถครับ รถไม่ต้องดีมากเอาแค่ดีพอใช้แต่อย่าถึงกับแย่ก็พอครับ ส่วนที่แนะนำyamahaเพราะเหมาะกับดูหนังมากกว่าonkyoพังเพลงดีกว่าyamaha แต่ทั้งหมดนี้ท่านควรหาฟังเองจะดีที่สุดอย่าซื้อเพราะเขาว่ามา ถ้าไม่ถูกใจอาจเสียดายเงินได้ครับ

Comment

พอดีอยากได้ TrueHDหน่ะครับไม่ทราบว่า yamaha รุ่นไหนมีบ้างหรอครับ กลัวจะเลยราคาระดับนี้ไปหน่ะครับ ตอนนี้ ก็ เล็ง onkyo 3300 มาก่อนหน่ะครับแล้วค่อยเปลี่ยนลำโพง กับซับ แล้วค่อย เปลี่ยน AVR ทีหลัง หน่ะครับ เพราะผมว่า trueHD มันยังคงอยู่อีกนานเลย ถ้าจะเล่นลำโพงใหญ่ว่าจะค่อยเปลี่ยนตอนนี้เอาเป็นค่อยๆก่อน

Comment

AVR สำหรับดูหนังแนะนำ Yamaha,Harman,Denon,Onkyo,Maranz ครับ

ส่วนถ้าจะเอามาฟังเพลงก็ Onkyo-Maranz, Harman,Yamaha ซึ่งอันนี้ไม่ค่อยอยากแนะนำ เพราะว่าไม่คุ้ม

เพราะว่า AVR เขาสร้างมาเพื่อดูหนังเป็นจุดประสงค์หลักครับ สำหรับรุ่นที่จะเลือกแนะนำรุ่นใหญ่ ๆ ไว้ก่อนครับ

Comment

เน้นหนังครับ หนักเลย เพลงแทบไม่ฟังเลย ยังไม่เคยฟัง YAMAHA เคยฟังDenon กับ Onkyo หน่ะครับ ว่าจะไปลองแต่หาข้อมูลไว้ก่อนหน่ะครับ พอดีไปติดใจที่Onkyoตรง trueHDหน่ะครับ เพราะ ตัวAVRผมคงยังไม่เปลี่ยนเร็วแน่นอน คิดว่าจะทะยอยเก็บซับกับลำโพงก่อนค่อยหา ซื้อ AVRตัวเดี่ยวๆสูงๆ เพราะไม่งั้นไม่มีลำโพงใช้ ก็ไม่มีดูหนังอีก อิอิ แนะนำ Yamaha แบบ ชุดราคาประมาณนี้ทีครับ ตอนนี้อยากหาเป็น เซ็ทก่อนหน่ะครับ

Comment

yamaha RX-V467 ครับรับhdได้ราคาประมาน15kเป็นมือ1

Comment

งบนี้ต้องรอช้อนมือ2เท่านั้นครับรอหน่อยเดี๋ยวได้ของดี มือ1 15K กับ มือ2 15K คิดดูนะครับว่าคุณภาพจะต่างกันขนาดไหน
                  ช่วงรอใช้ของเดิมไปก่อนเงินอยู่ในกระเป๋าใจชื้นครับ เน้นหนังแนะนำยามา5
                  Last edited by mudang3048; 21 Mar 2011, 05:19:37.

Comment

ผมก็พยายามเล็งๆอยู่ อิอิ หาช้อนยาก

Comment

Working...
                    X