Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนโม Microlab X3 5.1 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอนโม Microlab X3 5.1 หน่อยครับ

กำลังหัดโมลำโพงอยู่ สุดท้ายมาลงกับตัวนี้แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไง ช่วยสอนหน่อยครับ

::

เปลี่ยน opamp กับ C ภาคจ่ายไฟ แค่นี้พอครับ
    PCB ของ Microlab X3 ทำค่อนข้างยาก เนื่องจากรูปเล็กมาก ใส่ C พวก Audio grade ไม่ค่อยได้
    ทำแค่ 2 อย่างๆที่บอกก่อนครับ ถ้าทำได้ค่อยเปลี่ยน C ที่เหลือเป็น Nichicon FW ทั้งแผงเพราะมันขาเล็ก
    เป็น audio grade เพียงไม่กี่ยี่ห้อที่น่าจะใส่ได้

Comment

เปลี่ยนสายเดินในเครื่องก็เห็นครับ(ถ้าทำได้)

Comment

ดูแนวเสียงปัจจุบัน - แนวเสียงที่ต้องการด้วยก็ดีน่ะ
        ว่าอยากให้ไปทางไหนแล้วค่อยเลือกอะไหล่หรือจุดที่จะทำ

Comment

น่าจะเปลี่ยนแต่แนวเสียงของตัว Satt. นะ ทำได้ป่าวอะ

Comment

Originally posted by kroeksit View Post
            น่าจะเปลี่ยนแต่แนวเสียงของตัว Satt. นะ ทำได้ป่าวอะ
            ทำได้ โมเฉพาะจุดที่ไปทางsatt

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
              ทำได้ โมเฉพาะจุดที่ไปทางsatt
              เอ้อ ถ้าทำได้ อันนี้ก็น่าลองนะ เพราะ เสียง Sub. ไปได้สวยละ เหลือแต่ Satt.

Comment

Working...
              X