Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งคิดได้ asus d2x ต่อ front panel ยังไงครับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งคิดได้ asus d2x ต่อ front panel ยังไงครับ ช่วยที

เพิ่งคิดได้ว่าจะต่อ front panel ใช้งาน คราวนี้ดูที่การ์ด ทำไมไม่มีรูเหมือน 2zs ฟะ

มีซิครับ เปิดคู่มือดูซิ ตรงที่มีขาเสียบอะ อยู่แถวนั้นล่ะ

Comment

ได้ยิน D2X แล้วมันคิดถึงจัง ^^

Comment

อ่านแล้วมันบอกเป็น midi ครับ มันมีสามรูไม่รู้เสียบรูไหน สงสัยต้องลองเอง

Comment

เท่าที่เสิร์ชดูรูปตัวการ์ดแล้ว อยากบอกว่า รุ่นนี้ไม่น่าจะมีช่องต่อFront Panelมาให้ครับ
          ตัวการ์ดมีช่องต่อให้3ช่อง > CD IN , AUX IN , MIDI I/O

Xonar D2 = PCI , Xonar D2X = PCI-e นอกนั้นจะเหมือนกันทุกอย่าง

ช่องต่อFront Panel 9พิน หน้าตาจะเป็นแบบนี้
          Last edited by keang; 30 Mar 2011, 11:01:20.

Comment

Xonar D2 =ไม่ต้องต่อไฟเพิ่ม

Xonar D2X =ต้องต่อไฟเพิ่ม

ขอไดร์เวอร์ วิน7 32 บิท หน่อยครับ เอาตัวเจ๋งๆ

Comment

Originally posted by TON@ZAA View Post
              ขอไดร์เวอร์ วิน7 32 บิท หน่อยครับ เอาตัวเจ๋งๆ
              http://brainbit.wordpress.com/category/uni-xonar/

Comment

เวอร์ชั่นไหนครับท่าน ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by TON@ZAA View Post
                  เวอร์ชั่นไหนครับท่าน ขอบคุณมากครับ
                  แต่ละเว่อร์ชั่นเสียงไม่เหมือนกันครับ

ต้องลองดูเองว่า เว่อร์ชั่นไหนเหมาะกับsystemตัวเอง

Comment

Working...
                  X