Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไอกลมๆนี่มันเอาไว้ทำไรครับ - -*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไอกลมๆนี่มันเอาไว้ทำไรครับ - -*

มันคือหม้อแปลงไฟฟ้า!!

Comment

Originally posted by ZoneDD View Post
      มันคือหม้อแปลงไฟฟ้า!!
      หม้อแปลงครับ

Comment

หม้อแปลงเทอลอยครับ แนะนำไปอ่านได้ใน โมให้เจ้งครับ

Comment

เป็นหม้อแปลงชนิดนึงครับ การแพร่กระจายสนามแม่แหล็กรบกวนจะน้อยกว่าประเภท EI มากเท่าที่ผมหาข้อมูลมาเขาว่ากันอย่างงั้น

Comment

แล้วจะติดหม้อแปลงไส้ทำไมอ่ะครับ - -* (ผมโง้จริงๆ)

Comment

ลดความต่างศักย์ครับ เพราะ 220 VAC มันสูงเกินไป

เอาหลักๆคือเราแปลงไปเรายังได้กระแสสลับอยุ่ แต่เราจะใช้ ไดโอดช่วในกระทำให้กระแสตรง และใช้ c ช่วยในการทำให้ไฟเรียบขึ้น ซึ่งจุดนี้น้องอาจยังจะงงผมแนะนำให้ค่อยๆศึกษาไป เรียนไป

http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%...B9%89%E0%B8%B2

ค่อยๆอ่านพยายามทำความเข้าใจมีอะไรก็มาถามกันได้ผมว่าพี่ๆในบอร์ดนี้ทุกคนพร้อมแนะนำน้องแน่นอนครับ .......

Comment

เอาไว้ขาย ยามขัดสน -*-
                หม้อแปลงถูกละครับ

Comment

ถ้ารักทางนี้ แนะนำให้เรียน อิเล็กทรอนิกส์ เลยครับหนุ่มน้อย รุ่งโรจน์แน่นอน

Comment

เหมือนคอมพ์ต้องมี PSU

Comment

Originally posted by Sniperz View Post
                      ถ้ารักทางนี้ แนะนำให้เรียน อิเล็กทรอนิกส์ เลยครับหนุ่มน้อย รุ่งโรจน์แน่นอน
                      ผมเอาดนตรีด้วยน่ะสิครับ แหมะ - -*

Comment

Originally posted by poh1998 View Post
                        ผมเอาดนตรีด้วยน่ะสิครับ แหมะ - -*
                        ผมก็ชอบเหมือนกันน่ะดนตรี เมื่อก่อนเล่นกลองชุดอยู่ แต่ผมก็ชอบคอมเหมือนกัน เลยเรียนคอม

ระดับนี้แล้วไม่ต้องไปเรียนหรอกดนตรีอ่ะ ออกงานได้แล้ว ก็หาเงินได้แล้ว อิอิ

ลองคิดดูน่ะว่า ที่เรียนเพื่ออะไร เป้าหมายคือเรียนแล้ว สุดท้ายจะทำอะไร

ผมเห็นหลายๆคนประสบความสำเร็จทางด้านดนตรี แต่ไม่ได้เรียนดนตรีมาเลยเยอะมาก

สู้ๆ

Comment

Originally posted by sanorte9 View Post
                          ผมก็ชอบเหมือนกันน่ะดนตรี เมื่อก่อนเล่นกลองชุดอยู่ แต่ผมก็ชอบคอมเหมือนกัน เลยเรียนคอม

ระดับนี้แล้วไม่ต้องไปเรียนหรอกดนตรีอ่ะ ออกงานได้แล้ว ก็หาเงินได้แล้ว อิอิ

ลองคิดดูน่ะว่า ที่เรียนเพื่ออะไร เป้าหมายคือเรียนแล้ว สุดท้ายจะทำอะไร

ผมเห็นหลายๆคนประสบความสำเร็จทางด้านดนตรี แต่ไม่ได้เรียนดนตรีมาเลยเยอะมาก

สู้ๆ
                          ขอบคุณครับ ^^ เงินเก็บผมมีจำนวนหนึ่งเลยแหละ เยอะอยู่ เล่นงานนึงจะได้ปรัมาณ 5000 ครับ บางงานน้อยกว่า บางงานเยอะกว่า -*-
                          Last edited by poh1998; 28 Mar 2011, 11:50:16.

Comment

ผมก็เรียนคอมควบไปกับอิเร็คโทนิคไปด้วย

แต่ยังอีกไกลครับ

ว่าแต่น้อง Poh ใช้ลำโพงยี่ห้อ/รุ่น อะไรหรอครับ
                            Last edited by kroeksit; 28 Mar 2011, 12:44:02.

Comment

ผมไม่บอกดีกว่า กระป๋องมากครับ -*-
                              ไม่มีตังซื้อใหม่

Comment

Working...
                              X