Announcement

Collapse
No announcement yet.

Onkyo HT-S3300 กับ HT-S3400 ตัวไหนคุ้มกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Onkyo HT-S3300 กับ HT-S3400 ตัวไหนคุ้มกว่ากันครับ

HT-S3300กับHT-S3400 ตัวไหนคุ้มกว่ากันครับ

เพราะราคาต่างกันตั้ง3พันช่วยชี้แนะทีครับ ขอบคุณครับ

พันเดียว เอง ไม่ใช่เหรอ

Comment

ให้น้องไปดูราคามาน้องบอก 3300 หมื่น3 3400 หมื่น6 อ่ะครับ

Comment

Originally posted by berryzlove View Post
        พันเดียว เอง ไม่ใช่เหรอ
        ผมก็เข้าใจเหมือนท่านครับ เจ้าของกระทู้ลองดูราคาที่ร้าน ปิยะ....... ดูครับ
        ต่างกันนิดเดียวเอารุ่นใหม่ดีกว่า

Comment

ต่างกัน พันเดียว เอารุ่นใหม่เหอะครับ 3300 ขาย 11000 , 3400 ขาย 12500 เองครับ แสงชัย ย่านเกษตรไปดูได้ครับ

Comment

Originally posted by panjap View Post
            ต่างกัน พันเดียว เอารุ่นใหม่เหอะครับ 3300 ขาย 11000 , 3400 ขาย 12500 เองครับ แสงชัย ย่านเกษตรไปดูได้ครับ
            12500 นี่ของมือ2เหรอครับ ทำไมห้างมันขายตั้ง 16900 เลยอะครับกำลังจะซื้ออยู่พอดีเลยเข้ามาดูเห็นว่า12500 นี่ทำเอาอยากได้วันนี้วันพรุ่งเลยนะครับ

Comment

สเป็ค 2 ตัวนี้ไม่ค่อยต่างกันครับ อัพเกรดซับก็ลำบากทั้ง 2 รุ่นเลย เพราะมันมีแต่ช่องต่อแบบ passive

เล็งรุ่น 5xxx ขึ้นไปดีกว่าครับ

(^_^)

Comment

12xxx มือ1 ครับ ร้านดังย่านเกษตร เขาขายได้ถูกกว่า เพราะเขาสั่งสินค้ามาสต๊อกไว้ขายเยอะกว่า เลยได้ราคาต่อหน่วยที่ถูกกว่า อ่ะครับ

Comment

แนะนำรุ่นใหม่ครับ ที่ด้านหน้ามีช่องอินพุต สามารถต่ออุปกรณ์ได้ง่าย แพงกว่านิดหน่อยครับ

Comment

ถ้าจะชื้อผมขอให้กัดฟันเอารุ่นที่ดีที่สุดถึงแม้จะเป็นหนี้ก็ตามถ้าอยากจะได้ เอารุ่นที่รองรับ 3D ต่อไปจะได้ไม่ต้องมานั่งอัพอีก

Comment

3400

Comment

3300 3400 รองรับ 3D นะครับ

Comment

Originally posted by Angelprime View Post
                          สเป็ค 2 ตัวนี้ไม่ค่อยต่างกันครับ อัพเกรดซับก็ลำบากทั้ง 2 รุ่นเลย เพราะมันมีแต่ช่องต่อแบบ passive

เล็งรุ่น 5xxx ขึ้นไปดีกว่าครับ

(^_^)
                          ไม่เข้าใจตรงนี้ ต่อซับ pass กับ act.
                          งบ จำกัด อยากได้ยกชุด หมื่นต้นๆ

Comment

Originally posted by mballx View Post
                            ไม่เข้าใจตรงนี้ ต่อซับ pass กับ act.
                            งบ จำกัด อยากได้ยกชุด หมื่นต้นๆ
                            แบบ passive คือใช้สายลำโพงต่อแบบขั้วบวกขั้วลบ ภายในตู้ซับแบบ passive ไม่มีวงจรจุดตัดความถี่ใดๆทั้งนั้น อาจจะมีแต่ดอกลำโพงด้วยซ้ำไป

ซับแบบ passive จะปรับค่าจุดตัดอะไรยังไง ก็ต้องปรับที่ตัวรีชีฟเวอร์เท่านั้น

แต่ถ้าซับแบบ active ต้องต่อโดยผ่านสายสัญญาณ ซึ่งภายในตู้ก็มีวงจรจุดตัดความถี่ต่างๆ วงจรปรับเฟส

และซับดีๆส่วนใหญ่ที่ขายตามท้องตลาดก็เป็นแบบ active ทั้งนั้นครับ

และ 3300 หรือ 3400 ที่ว่ามานั้น ตัวรีชีฟเวอร์ก็ไม่มีช่องต่อซับแบบ active มาให้

ถ้าซื้อ 2 รุ่นนี้มาแล้ว คงต้องทำใจหน่อยล่ะครับ เพราะมันต่อซับแบบ passive ได้อย่างเดียว

แต่ถ้าพวก 5305 หรือ 5405 จะมีช่องต่อซับแบบ active มาให้เรียบร้อยแล้วครับ อัพเกรดซับได้สบาย

(^_^)
                            Last edited by Angelprime; 8 Aug 2011, 17:35:27.

Comment

ซีรี่ 3
                              ถ้าซับเสีย ก็เอาซับแอคทีฟ มาใช้ไม่ได้ใช้ไหมครับ

Comment

Working...
                              X